Kết quả 1 đến 6 của 6
    như tiêu đề trên 9700 của mình đang dùng os 6 bình thường bỗng một hôm nó hiện màn hình trắng phau mình up rom không pin thì chỉ thấy chạy os 5. nhưng máy không ỏn định cài xong là bị reset và mất rom. hiện tại máy mình sạc pin thấy rất nóng và mở mấy chỉ thấy nháy led đỏ ko lên đc màn hình. chạy rom ko pin cũng ko đc luôn. Mong cao nhân chỉ giáo

bị chạm rồi bạn, đừng cố cài rom nữa. Để nó nguội 1 chút rồi thử xem. Nếu vẫn bị thì đi sửa phần cứng

Trích dẫn Gửi bởi opportunity
    như tiêu đề trên 9700 của mình đang dùng os 6 bình thường bỗng một hôm nó hiện màn hình trắng phau mình up rom không pin thì chỉ thấy chạy os 5. nhưng máy không ỏn định cài xong là bị reset và mất rom. hiện tại máy mình sạc pin thấy rất nóng và mở mấy chỉ thấy nháy led đỏ ko lên đc màn hình. chạy rom ko pin cũng ko đc luôn. Mong cao nhân chỉ giáo
    Xin chúc mừng bạn, tín hiệu thay một em BlackBerry mới đã xuất hiện

Máy mình bb9700 hay tự khởi động lại gần đây đang dùng thì tắt ngóm- pin vẫn còn 50% . Mình gỡ pin ra lắp vào thì đèn đỏ xuất hiện khoảng 15s nhưng sau đó nó không vào được hệ điều hành. Mình cắm sạc thì nó lại vào được nhưng rút sạc ra thì nó lại tự động tắt máy. Đã cài lại rom không tháo pin nhưng vẫn không khả quan. Rất mong nhận được ý kiến các bạn

Trích dẫn Gửi bởi effective
    Máy mình bb9700 hay tự khởi động lại gần đây đang dùng thì tắt ngóm- pin vẫn còn 50% . Mình gỡ pin ra lắp vào thì đèn đỏ xuất hiện khoảng 15s nhưng sau đó nó không vào được hệ điều hành. Mình cắm sạc thì nó lại vào được nhưng rút sạc ra thì nó lại tự động tắt máy. Đã cài lại rom không tháo pin nhưng vẫn không khả quan. Rất mong nhận được ý kiến các bạn
    chắc máy bạn bị yếu flash rồi. cũng có thể là do pin đểu nữa, cung cấp nguồn điện ko ổn định

Trước mình sài con 8250 và con bold 9000, đi HaNoi nhiều ngày không mang cuc sac, để kiệt pin, cũng bị tình trạng như vậy không sạc được, cắm dây sạc thì chỉ nhảy led nhưng không khởi động, cuối cùng phải dùng máy kích pin sạc ngoài rồi cắm vào máy lại ok đó bạn. thử xem thế nào!

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi Đáp Bold 9700
    Bởi xda955th trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 29-07-2013, 02:31 PM
  2. Có tự sửa được loa rè cho Bold 9700 ?
    Bởi khanhthanhbic trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-02-2013, 12:06 PM
  3. HELP về pin của bold 9700 :(
    Bởi sphamdang1 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 15-02-2012, 11:13 PM
  4. OS 6 Simulator for Blackberry Bold 9700. Tin vui cho bác nào dùng 9700 OS 6 muốn hex Compass.
    Bởi linhxu7979 trong diễn đàn BDM và các vấn đề về cài đặt OS (ROM)
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 15-10-2011, 01:59 AM
  5. Leaked: OS 6.0.0.461 cho Bold 9780 | Bold 9700 | Curve 9300
    Bởi laplongland trong diễn đàn Rò rỉ - Leaked
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 20-03-2011, 12:21 PM