Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 39
    Trích dẫn Gửi bởi Hoangcamapas
    mình dùng sixtool 1.7.5 để monitor, sẽ disable. nhưng tại sao recommend dùng BB Device Analyze trong trường hợp này. BBDA có hỗ trợ gì về Pin?
    @Hoangcamapas: BBDA không hỗ trợ gì về pin, cũng như các phần mềm Sixtools hay MeterBerry thôi. Tất cả đều là monitor và cho ra report thôi mà. Vì vậy mà OS 7.1 nó có BBDA rồi thì sài mấy cái kia làm gì nữa, hơn nữa BBDA nó pro hơn.

Guest
    VNBB Ý của anh là BBDA có cho show Battery ngoài home screen à?
    Em chưa kịp tìm hiểu cái đó trên OS 7.1
    Giờ lại đập đi cài bản 7.0 nguyên bản theo máy.

Em đợi bản 7.1 khác cho 9810, thay vì bản 7.1.0.342 Pin rất kém. A đang dùng bản nào cho 9900 ?

VNBB Ý của anh là BBDA có cho show Battery ngoài home screen à?
    Em chưa kịp tìm hiểu cái đó trên OS 7.1
    Giờ lại đập đi cài bản 7.0 nguyên bản theo máy.

Em đợi bản 7.1 khác cho 9810, thay vì bản 7.1.0.342 Pin rất kém. A đang dùng bản nào cho 9900 ?

Guest
    1. Browser push: khi nào có những thông báo của nhà mạng hay của công ty về 1 phần mềm hay cái gì đó (khuyến mại chẳng hạn) thì nó sẽ push về vứt trong message. Mình ko dùng disable nó đi thôi

3. Cell broadcasting: một số nước có dịch vụ gửi thông tin từ nhà mạng đến các thuê bao bằng kiểu này. Việt Nam ko có
    Chào

Luvxinh
    cảm ơn bạn, nhưng làm sao để tắt 2 phần nêu trên?

1. Browser push: khi nào có những thông báo của nhà mạng hay của công ty về 1 phần mềm hay cái gì đó (khuyến mại chẳng hạn) thì nó sẽ push về vứt trong message. Mình ko dùng disable nó đi thôi

3. Cell broadcasting: một số nước có dịch vụ gửi thông tin từ nhà mạng đến các thuê bao bằng kiểu này. Việt Nam ko có
    Chào

Luvxinh
    cảm ơn bạn, nhưng làm sao để tắt 2 phần nêu trên?

Guest
    cả 2 cái này nó đều nằm trong phần Option--->Device--->Advanced System Settings. Cái Cell broadcasting mặc định của OS đã disble rồi, còn cái Browser push muốn tắt nó đi thì vào Browser push gỡ bỏ hết mấy cái đánh dấu Enable đi là được. Mình thì tất cả mình vẫn giữ nguyên mặc định

Hiện đang xài 9900 OS 7.1.0.267 của SK Telecom, thấy pin cũng ổn. Sử dụng gói BIS BBM+Email, để chế độ 2G/EDGE và bật wifi để standby qua đêm thì trung bình 1 giờ mất 1.1% (do bằng Meterberry). Do mỗi người có cách thức và mật độ sử dụng khác nhau nên mình chỉ nhắc đến thời lượng pin khi ở standby.

Vì đã quen sử dụng BatteryEx và MeterBerry nên mình đã gỡ bỏ và không sử dụng 2 chức năng Battery Saving Mode và BBDA (thực ra không có ý định gỡ bỏ nhưng sau khi security wipe máy tự nhiên nó mất tiêu :-/ , thấy không đụng đến 2 cái đó nhiều nên cũng mặc ). Trong quá trình xài thì mình cũng không tiết kiệm pin cho lắm - để màn hình luôn ở mức 100 (cho nó sáng ; ). blacklight off after 20s và mỗi ngày mỗi sạc bất kể sắp hết hay chưa sắp hết pin cho nó chắc

cả 2 cái này nó đều nằm trong phần Option--->Device--->Advanced System Settings. Cái Cell broadcasting mặc định của OS đã disble rồi, còn cái Browser push muốn tắt nó đi thì vào Browser push gỡ bỏ hết mấy cái đánh dấu Enable đi là được. Mình thì tất cả mình vẫn giữ nguyên mặc định

Hiện đang xài 9900 OS 7.1.0.267 của SK Telecom, thấy pin cũng ổn. Sử dụng gói BIS BBM+Email, để chế độ 2G/EDGE và bật wifi để standby qua đêm thì trung bình 1 giờ mất 1.1% (do bằng Meterberry). Do mỗi người có cách thức và mật độ sử dụng khác nhau nên mình chỉ nhắc đến thời lượng pin khi ở standby.

Vì đã quen sử dụng BatteryEx và MeterBerry nên mình đã gỡ bỏ và không sử dụng 2 chức năng Battery Saving Mode và BBDA (thực ra không có ý định gỡ bỏ nhưng sau khi security wipe máy tự nhiên nó mất tiêu :-/ , thấy không đụng đến 2 cái đó nhiều nên cũng mặc ). Trong quá trình xài thì mình cũng không tiết kiệm pin cho lắm - để màn hình luôn ở mức 100 (cho nó sáng ; ). blacklight off after 20s và mỗi ngày mỗi sạc bất kể sắp hết hay chưa sắp hết pin cho nó chắc

Pmem Sixtools có sẵn tool hiển thị Pin ở màn hình, nhưng lại rất lệch so với % báo trong Option của BB. Hơi kém, tới nay mình chưa cài Sixtools, nếu có thì chỉ mỗi tính năng Lock portrait

Mỗi người có thói quen dùng riêng, nhưng với mình thì Pin tìm mọi cách tối ưu. Sẽ viết lách 1 tý về kinh nghiệm tiết kiệm Pin cho BB sau

Pmem Sixtools có sẵn tool hiển thị Pin ở màn hình, nhưng lại rất lệch so với % báo trong Option của BB. Hơi kém, tới nay mình chưa cài Sixtools, nếu có thì chỉ mỗi tính năng Lock portrait

Mỗi người có thói quen dùng riêng, nhưng với mình thì Pin tìm mọi cách tối ưu. Sẽ viết lách 1 tý về kinh nghiệm tiết kiệm Pin cho BB sau

Mình đang dùng em 9780, mới tậu em 9810 thấy pin màn nản thật: tháo sim ra để máy ko thôi, sáng 7 giờ rút sạc, chiều tối 7h còn độ hơn 20%, mặc dù chẳng nghe gọi gì vì có lắp sim đâu, chỉ thỉnh thoảng trượt lên ngắm e nó tí thôi. Ko biết có bạn nào bị thế ko, mình đang dùng bản rom 7.1.0.536 :-o .

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Battery Booter optimizer Pro đang cho tải miễn phí trên BBW
    Bởi trinhvanvcu trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 12-09-2015, 03:11 PM
  2. vấn đề về facebook 10.4 và battery trên Z30
    Bởi spark_online_1 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 29-03-2014, 12:29 AM
  3. Battery Lover - Quản lý pin trên BlackBerry Z10
    Bởi QCWDSNW9269 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 24-12-2013, 09:52 AM
  4. Battery Saver Free-Battery Doctor!
    Bởi hanhiland trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 17-08-2012, 11:41 PM
  5. Xem video trên BB và tắt màn hình để tiết kiệm Battery?
    Bởi nhonguoiyeubanne trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 19-05-2012, 06:25 PM