Em mới chơi bb được 1 tháng,đang xài con LG mà ông anh cho con 9800 xài thấy sướng quá,định lên đời con 9900 luôn mà thấy giá cả loạn cả lên, với lại có nhiều loại quá nên lên đây nhờ các bác tư vấn giúp em với ạ ^^
1/ Máy Sim Free nghĩa là sao? Máy test rim thì hình như là dành cho kĩ sư test máy phải không ạ? Loại này dùng có ổn không?
2/ Cụm từ nguyên void,nguyên seal,nguyên màn nghĩa là thế nào ạ? Khác gì với full box không?
3/ Theo em biết thì máy full box là máy có đầy đủ phụ kiện và ngày sản xuất...Còn máy like new và used thì đã dùng và chỉ có phụ kiện thôi,vậy nếu mua máy like new và used thì làm sao để check ngày sx được (vì em có đọc thông tin là 9900 sx trước 11/2011 rất dễ chết nguồn nên cũng sợ). Em bấm thử BUYR trong status của con 9800 thì nó đâu có hiện lên ngày sx đâu
4/ Nhà mạng nào dễ chết nguồn nhất? Em hỏi thương gia chuyên Rogers thì họ nói att&t dễ chết nguồn và ngược lại phân vân quá bỏ hơn 5tr ra mua con máy mà cứ sợ chết nguồn thì cũng lo lắm các bác ạ
5/ Em ở SG, có search 1 vài chỗ như cosovo, quốc argentina, linhkien229 và mrTooT thì thấy giá chênh nhau vài trăm tùy loại. Uy tín hơn thì có cosovo và argentina, còn 229 và mrTooT thì em chưa nghe gì hết,các bác tư vấn giúp em chỗ nào tốt tốt với ạ?
Em mới chơi bb nên còn phải nghiên cứu nhiều,rất mong các bác giúp đỡ. Cảm ơn các bác ạ. Thân ^^