Kết quả 1 đến 9 của 9
    Đúng như kế hoạch đã thông báo, ngày 15/10 các nhà mạng của Canada đã chính thức phát hành chiếc BlackBerry

Z30 cho khách hàng của mình. Nhà mạng

Bell bán ra Z30 với giá 179.95$ kèm hợp đồng 2 năm, hoặc 699$ không kèm hợp đồng.

Trong khi đó nhà mạng

Telus lại có giá hấp dẫn hơn nhiều, BlackBerry Z30 được bán với giá 129$ kèm hợp đồng 2 năm, hoặc 600$ không kèm hợp đồng. Nhà mạng

Rogers cũng bắt đầu cho khách hàng đặt hàng online trên website của mình.
    Theo: BerryReview

Sao cái giá không hợp đồng. Lại có sự chênh nhanh quá nhiều thế nhỉ

trước sao nhà mạng Roger không bán Z30 nhỉ ở VN mình sao không có nhà mạng nào chơi như thế này nhỉ, như IP ấy
    129$ + hợp đồng 2 năm mình nghĩ sẽ nhiều người có điều kiện dùng hơn trong cái thời kinh tế khó khăn này

Trích dẫn Gửi bởi duythanhhnvn
    trước sao nhà mạng Roger không bán Z30 nhỉ ở VN mình sao không có nhà mạng nào chơi như thế này nhỉ, như IP ấy
    129$ + hợp đồng 2 năm mình nghĩ sẽ nhiều người có điều kiện dùng hơn trong cái thời kinh tế khó khăn này
    Bạn trông chờ gì vào các dịch vụ nhà mạng tại Việt Nam? Có đáng để hàng tháng phải bỏ tiền ra sử dụng dịch vụ không đảm bảo chất lượng cam kết? Thực tế, người nước ngoài dùng hợp đồng, số tiền hàng tháng là số tiền cố định và là nhu cầu bắt buộc, như lượng oxy chúng ta hít thở hàng ngày. Dịch vụ phong phú, hỗ trợ thiết thực vào nhu cầu sử dụng hàng ngày, giữa dịch vụ và nhu cầu như một chiếc tàu lửa và đường ray, trùng khớp và logic.

Còn ở Việt Nam hoặc số một nước đang phát triển, bán dịch vụ là điều khá khó khăn. Các dịch vụ kém cả chất và lượng, không có nhiều ứng dụng thực tế hữu ích đối với đại đa số người sử dụng phổ thông. Cho dù là các dịch vụ hỗ trợ một bộ phận khách hàng chuyên biệt (như cho Sinh viên) cũng nhiêu khê và phiền hà. Chưa kể tới nhu cầu sử dụng Smartphone của chúng ta (hoặc hầu hết) đều không ổn định. Ưa thay đổi và có thể cả chuyển đổi hệ điều hành nữa. Rồi nhu cầu sử dụng phát sinh thiếu ổn định do không hoạch toán được chi phí trung bình phát sinh... Sim rác cổ vũ cho chúng ta làm điều đó. Bạn dễ dàng mua cái Sim rác giá rẻ bèo, có nhiều khuyến mại và lưu lượng Data khủng...

Chính những điều này khiến việc "mua đứt bán đoạn" rất phổ biến. Nó tiện lợi cả cho người bán lẫn người mua. Không chỉ đồ điện tử, sản phẩm mềm, số... cũng được quy ra tiền mặt tại Việt Nam.

Bạn còn muốn dùng Hợp đồng nhà mạng nữa không? )

Guest
    Như anh RIM đã nói, nhiều lúc gọi cho nhà mạng hỗ trợ còn phải đánh vần cho nó từng chữ nó mới hiểu mình đang nói gì...
    Cứ mua đứt rồi về tự tìm hiểu, tự khắc phục, chuyện được hỗ trợ, được dùng với chất lượng cao nhất thì đành chờ thời gian dài có thay đổi hay không.

Guest
    Hiện tại chất lượng mạng và dịch vụ Việt Nam còn khá kém; anh em nên "mua đứt bán đoạn" cho lành, tránh phát sinh bực mình về sau...

Em hỏi ngu tí, mấy em z30 của roger khi khởi động sẽ có logo của roger, vậy mấy em của smartcom thì khi khởi động logo của hãng nào các cụ?

Trích dẫn Gửi bởi kakak
    Em hỏi ngu tí, mấy em z30 của roger khi khởi động sẽ có logo của roger, vậy mấy em của smartcom thì khi khởi động logo của hãng nào các cụ?
    ko có cái logo nào cả, lúc bật lên thì chỉ có dòng chữ BlackBerry, rồi vào màn hình khởi động ngay luôn

Trích dẫn Gửi bởi duythanhhnvn
    Đừng tưởng bở, số tiền bạn phải nộp hàng tháng tính ra không hề rẻ đâu nhé, chưa kể chất lượng mạng củ Việt Nam không thể so sánh với mạng nước ngoài được. Thu nhập của người nước ngoài cao nên họ thấy số tiền này bình thường, hơn nữa nếu có không dùng gói hợp dôngd nhà mạng này đi chăng nữa số tiền mạng bình thường của họ vốn dĩ không hề rẻ rồi, nên thêm cái đống này đi chăng nữa với họ không thấm mấyq, chứ với người việt nam lương cơ bản nhà nước thì

Các Chủ đề tương tự

1. Ba nhà mạng Rogers, Telus và Bell tung ra bản cập nhật mới cho Priv
    Bởi khaiminh1407 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-02-2016, 07:39 AM
  2. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 20-09-2013, 01:59 PM
  3. Nhà mạng Bell (Canada) sẽ phân phối BlackBerry Z30
    Bởi tuvancanho trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 13-09-2013, 05:12 AM
  4. Best Buy Canada bán BlackBerry Z10 với giá $0 kèm HĐ 3 năm với Bell