Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Mình muốn đóng góp nhỏ nhằm chia sẻ với ACE trong diễn đàn, do nhu cầu công việc nên mình cần 1 bộ tự điển Anh-Pháp-Việt, vì vậy mà mình đã tự chuyển đổi (convert) dữ liệu của Stardict, Babylon,....và mình đã thêm vào 1 số từ vựng mới nên cũng khá đầy đủ và hoành tráng nhất là tiếng Pháp. Anh chị em nào có dữ liệu Anh-Pháp-Việt đầy đủ hơn thì chia sẽ với mình. Còn gì thích hơn khi xài BBerry có tự điển yêu thích. Chúc mọi người vui vẻ

Link down đây: http://www.mediafire.com/?v5r8j06e5ok59jq
    (có sẳn file COD gõ tiếng việt cho ACE nào xài OS.6 va OS.7)

Thanks for VIETHOP

Bạn cho hướng dẫn cài đặt với nhé. Thanks

Guest
    Anh - Việt nặng hơn, thấy nặng hơn là thích rầu
    Bác có thể ghi chú thích tên của từng bản từ điểm mà bác upload lên ko ạ? Em chỉ đoán đc vài ba cái, còn lại ko hiểu

Guest
    1 số từ điển của bác chủ :
    av - anh việt
    va - việt anh
    pv - pháp việt
    vp - việt pháp
    vv - việt việt
    co - conjuguer - chia động từ tiếng pháp
    bqt - đtừ bất qui tắt tiếng anh
    it - từ điển CNTT
    olad - từ điển anh anh
    ka - karaoke (em đoán thế)
    từ điển thuốc là pc hay ph gì đó
    Em rất kết từ điển pháp việt - việt pháp - chia động từ tiếng pháp của bác. Em có luôn từ điển chia ngược động từ (tiếng pháp),bác chủ có lấy để làm cho đủ bộ ko. File từ điển của em là bbdict.

cảm ơn mọi người quan tâm đến bài viết của mình, xuất phát từ những vất vả khi tìm kiếm 1 tự điển tốt cho BBerry nên mình rất thấu hiểu, để convert những dữ liệu trên mình thức trắng cả đêm để hoàn thành nên hiện tại cũng đuối sức rùi, nếu có thời gian mình sẽ hoàn chỉnh thêm và làm tiếp những gì còn lại ( bao gồm "chia động từ ngược tiếng Pháp" mà "dang_quang" yêu cầu luôn ), mình rất thích DDICT cực hay , theo cá nhân mình khuyên mọi người nên cài phiên bản 1.4 , cái này nhẹ và dễ sữ dụng hơn các phiên bản sau này, mình sẽ update lại file download.
    Thân

--- Added at 26/11/2012, 02:13 ---

chào "leetran72,dieptit", file hướng dẩn và cài đặt mình sẽ bổ sung thêm trên file download MEDIAFIRE cho các bạn!

--- Added at 26/11/2012, 02:48 ---

"dang_quang", bạn có thể post file "chia động từ ngược tiếng pháp" lên khi nào mình rảnh sẽ làm giúp bạn

--- Added at 26/11/2012, 03:01 ---

link mới có hướng dẩn cho "leetran72, dieptit, dang_quang" nè : http://www.mediafire.com/?v5r8j06e5ok59jq
    down nhanh kẻo chết link

Trích dẫn Gửi bởi dang_quang
    dang_quang
    "dang_quang" mình đã convert xong cho bạn phần dữ liệu "chia động từ ngược tiếng Pháp" luôn rồi đó, file có tên là: "dj.dd" bạn hãy down theo link sau: http://www.mediafire.com/?v5r8j06e5ok59jq

Chúc bạn vui vẻ<br /><br />--- Added at 26/11/2012, 03:51 ---<br /><br />"dang_quang" ơi, mình đã convert cho bạn phần chia ngược động từ Pháp rồi (file của mình), nhưng bạn cũng gửi file của bạn lên để mình xem file của bạn có nhiều từ hay ít từ nhé!

@quicotu : đây là link file chia ngược động từ nhà http://www.mediafire.com/?jlyyn6btk4ebege
    Rất cám ơn sự nhiệt tình của bạn D

Guest
    @dang_quang : Mình đã tải file bạn về và kiểm tra rồi, có 2 lý do không đạt được : bị lỗi font unicode + số từ chia ngược ít hơn file của mình, vì vậy mình khuyên bạn nên dùng file của mình sẽ ok hơn đấy "dang_quang" à !, dẫu sao cũng cảm ơn bạn đã gửi file lên.
    Thân

--- Added at 27/11/2012, 05:10 ---

Gồm có: http://www.mediafire.com/?v5r8j06e5ok59jq
    av - anh việt
    va - việt anh
    pv - pháp việt
    vp - việt pháp
    vv - việt việt
    co - conjuguer - chia động từ tiếng pháp
    bqt - đtừ bất qui tắt tiếng anh
    it - từ điển CNTT
    olad - từ điển anh anh Oxford
    ka - karaoke
    ph - từ điển thuốc
    dj - chia động từ ngược tiếng Pháp
    file hướng dẫn

Các bác có cái bộ từ điển nào để mà mình nhập 1 từ thuộc loại danh từ nó sẽ ra từ đó ở loại động từ, tính từ, trạng từ vàg ngược lại k ak????

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi quicoctu
    @dang_quang : Mình đã tải file bạn về và kiểm tra rồi, có 2 lý do không đạt được : bị lỗi font unicode + số từ chia ngược ít hơn file của mình, vì vậy mình khuyên bạn nên dùng file của mình sẽ ok hơn đấy "dang_quang" à !, dẫu sao cũng cảm ơn bạn đã gửi file lên.
    Thân
    Mình cg thấy từ điển tiếng pháp của bạn khá là đầy đủ. Trước đây mình dùng những file đó cho bb dict,nhưng ko up rom mới thì ko tải đc file cho bb dict nữa. Nhưng bây giờ thì ko cần nữa rồi.
    Mình có 1 thắc mắc muốn hỏi tí : Mình cài ddict v1.4.3, nhưng khi vào thì có khi nó load những bộ từ điển rất nhanh, nhưng có khi lại ko load đc (giống như treo máy ah). Bạn có bị tình trạng như vậy ko.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. có bác nào lỗi pm ddict chưa ạ
    Bởi hoangchau86 trong diễn đàn BlackBerry Pearl 81xx & 91xx
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 21-04-2013, 02:40 PM
  2. DDict 2.05 + Data - Từ Điển
    Bởi tmchung91 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 11-04-2013, 10:26 PM
  3. [XIN] Tài liệu cho DDict
    Bởi vuketoankiemtoan.mcc trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry