Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest
    1/ Aerize Explorer là một công cụ quản lý tập tin mạnh mẽ và cũng là tiện ích quản lý lưu trữ cho thiết bị cầm tay BlackBerry. Với các tính năng tiêu chuẩn như Zip, Unzip, Move, Copy, and Delete. Manage, compress, và thao tác với các tập tin trên điện thoại và thẻ nhớ ; nén sẽ giúp tiết kiệm không gian quý giá trên thiết bị của bạn. Hãy thử tiện ích này ngay bây giờ!

Tính năng chính
    * Zip and unzip files
    * Manage, compress and manipulate files
    * Conveniently move files to and from your SD card

2/ Aerize Optimizer Nhận ra hiệu năng cao nhất có thể có của thiết bị BlackBerry của bạn với khả năng tối ưu hóa hiệu suất bộ nhớ cho chiếc BB. Loại bỏ thành phần rác làm hao bộ nhớ, làm giảm hiệu suất, và lỗi trì trệ hoạt động trên thiết bị BlackBerry. Tự động lấy lại tài nguyên bộ nhớ hệ thống quý giá đã bị mất với Aerize Optimizer của bạn.

Tính năng chính
    * Avoid memory errors
    * Enhance BlackBerry performance
    * Automatic alert at user defined thresholds
    * Know the current memory usage at the click of a button

3/ Aerize Alerts với tính năng xem trước mỗi email, sms hoặc cả thông tin cuộc gọi bạn vừa nhận với hình ảnh và tên người gửi, nếu là email sẽ kèm theo chủ đề của email, và xem trước một đoạn ngắn nội dung. Một thông báo popup đơn giản cho phép bạn theo dõi sms, email nhận được dù bạn đang trong bất kỳ ứng dụng nào , cho dù bạn đang duyệt web, soạn một email, hoặc chơi trò chơi, bạn sẽ không cần phải thoát ra để kiểm tra.

Tính năng chính
    * Easily identify Email - See the senders picture and name, the subject of the email, and a brief preview
    * Enhance normal operation - Preview Email while in any application or game
    * Cure BlackBerry Jitters - Don't miss an important email or lose focus when a new email arrives
    * One-Click functionality - Easily open, mark as read, or delete the message

4/ Aerize Card Loader : Cài đặt các ứng dụng không giới hạn từ chính những file cod được lưu trên thẻ nhớ; kích thước của thẻ nhớ là tất cả những gì còn lại mà bạn phải lo lắng. Ứng dụng thân thiện với người dùng sẽ giúp bạn cài đặt và gỡ bỏ các ứng dụng trên điện thoại của bạn, có 1 số ứng dụng khi cài vào bạn sẽ không tìm thấy nó ở BDM hay từ BB-Options-Advance Options-Application. Lúc ấy nếu bạn không thể kết nối với PC để dùng các tools trên PC như VnbbUtils để xoá thì chắc hẳn bạn sẽ biết nó có ích như thế nào

Tính năng chính
    * Install and remove applications to/from an SD card
    * Run games and software only when needed
    * Enhance BlackBerry performance

Notes : có 1 bạn đã viết về cái số 4, nhưng vì đây là 1 bộ các công cụ nên tớ mới giới thiệu lại 1 tẹo

5/ Aezire WiFiX : cho phép người dùng có thể bắt buộc các chương trình có kết nối mạng sẽ ưu tiên sử dụng Wifi thay vì dùng 3G, edge hay gprs. Khi cài đặt, sẽ không có icon ngoài màn hình mà chỉ có 1 mục trong Options.

Version 1.0

Version 1.1

Note: WifiX không support https

Ứng dụng số 5 này chắc mọi người dùng nhiều, anh vnbb có 2 bài rất chi tiết về ứng dụng này, ai có nhu cầu thì click link

• WifiX - Hỗ trợ các ứng dụng kết nối qua WiFi
    • Cách tìm host cho các ứng dụng để đưa vào WifiX

Bộ ứng dụng hỗ trợ tốt nhất cho các đời máy sử dụng từ OS 4.2 trở lên. File đính kèm đầy đủ file cài cho 5 soft nhé. Tìm chìa khoá cho các ứng dụng. Hãy học cách sử dụng diễn đàn, chúng tôi đã đem đến cho các bạn những giải pháp tốt nhất. Chỉ cần bạn có 1 chút khám phá :P :P

Từ hồi ôm em 8820 chân ướt chân ráo vào TT đã rất thích Aerize. Cảm ơn ngdthuytrang đã nhắc lại chuyện hồi đó ...

Guest
    thích nhất là các ứng dụng của aerize alert nó rất hiếm khi (xác suất gần = 0) với vấn đề đụng với các chương trình khác ) )

Cái alert đó nó có mark read sms được không ạ? Mần được như hellomail mà hiện tên ng gửi là ok men rồi

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi guntx
    Cái alert đó nó có mark read sms được không ạ? Mần được như hellomail mà hiện tên ng gửi là ok men rồi

[ Posted by Mobile Device ]
    không em. Nó chỉ hỗ trợ cho e đọc 1 đoạn hoặc toàn bộ nội dung sms kèm theo tên hoặc hình ảnh người gửi. Hoặc em chọn Open để mở ra luôn.

Guest
    Bác có thể nói rõ hơn về mục số 5 được không ạ?
    Em dùng BB8830 có wifi đâu mà bắt buộc các chương trình kết nối mạng!

Trích dẫn Gửi bởi nguyentienk44tdh04
    Bạn vui lòng vào link 2 bài viết về mục số 5 rất chi tiết bạn nhé. Ứng dụng đó với mục đích cấu hình host giả và ép ứng dụng chạy thông qua host đó thôi

Trích dẫn Gửi bởi nguyentienk44tdh04
    Bạn vui lòng vào link 2 bài viết về mục số 5 rất chi tiết bạn nhé. Ứng dụng đó với mục đích cấu hình host giả và ép ứng dụng chạy thông qua host đó thôi

Thanks. Down file mà cũng cần 3 bài . Này thì 3 bài

Thanks. Down file mà cũng cần 3 bài . Này thì 3 bài

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. cần giúp đỡ setup Aerize Wifix cho bb9700
    Bởi seoshisha trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-06-2014, 01:54 PM
  2. Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 10-12-2013, 04:42 PM
  3. Không chạy được Aerize Wifix 1.1
    Bởi abmmusic0802 trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 17-05-2013, 09:01 PM
  4. Hướng dẫn xài các file .wifix
    Bởi inthelong20 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-11-2011, 03:21 PM
  5. Add host Aerize WifiX cho Google Maps 4.5.3 thành công.
    Bởi trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 18-06-2011, 06:57 PM