Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 80
    Hi các BBers thân mến,
    Thời gian vừa qua khá bận rộn nên cũng chưa có thời gian để nâng cấp cho vnbbUtils. Sắp tới sẽ cố gắng dành chút thời gian cho để cải tiến cũng như fixed lỗi cho nó.
    Vì vậy, mình lập topic này với mong muốn các bạn đã & đang dùng vnbbUtils liệt kê giúp các thông tin:
    • Lỗi của vnbbUtils, ghi chú rõ thêm là mức độ (hay gặp hoặc ít gặp).
    • Những bất tiện cần được cải thiện, và có thể đưa ra giải pháp cải thiện thì càng tốt
    • Những tính năng cần thêm (nếu có thể)

Thanks

P/S: nếu ai chưa biết vnbbUtils thì có thể xem ở đây:
    • vnbbUtils v2.0.3.4 -Phần mềm quản lý Blackbery trên máy tính
    • Review : VnbbUtils - tiện ích cho BBers VN + HDSD sơ lược

Mình nghĩ thêm chức năng kết nối với BB qua bluetooth, mình đưa ý kiến này vì BB mình bị hỏng cổng nối USB

khi dùng vnbbUtils e hay bị treo khi
    + cai xong app và bb rs lại
    + load os
    bị báo disconnect liên tục khi rút bb và k thể exit vnbbUtils đc

đây chỉ là lỗi phát sinh trên máy của e.......có lẽ k do chương trình nhưng vẫn nêu ra để a vnbb xem xét

rất ủng hộ vnbbUtils (vnbb)

Bạn nghiên cứu để có thể bakup và restore cả phần danh bạ nữa đi, dùng vnbbUtils thay thế cho BlackBerry Desktop Software, Hiện dùng VnbbUtils để cài đặt phần mềm, load rom và backup phần mềm rất tiện, vì phần mềm của bạn nhanh và nhẹ, thêm mỗi phần danh bạ nữa thì đỉnh bạn ahf.
    Cảm ơn bạn .
    Chúc bạn sẽ thành công với VnbbUtils mới.

em mới gặp trường hợp này anh à, mỗi lần sử dụng xong vnbbUtils, lần sau bật lên thì nhất định ko nhận BB, muốn dùng tiếp thì phải xóa đi cài đặt lại, ko hiểu vì sao, mỗi lần cài đặt lại xong, khi khởi động thì bảng options tự động bật lên, em mới gặp tình trạng này 2 hnay, ko biết là do đâu có 1 lần cài lại, lúc đang cài apps thì hiện lên 1 bảng DOS thông báo quá trình cài đặt, lần khác thì lại ko thấy, ko biết là bị làm sao
    với cả em thấy anh nên xem lại vấn đề cài và xóa apps, việc load cod của vnbbUtils rất hay nhưng nếu muốn xóa thì lại phải cắm vào pc để xóa, vì module ko thể xóa trực tiếp trên BB dc, có cách nào khắc phục ko anh nhỉ

@Sadi : Vấn đề của em có vẻ lạ nhỉ
    Còn việc Load Cod thì không có cách nào khắc phục đâu em, vì nó chỉ dùng để load các module của RIM thôi. Còn khi cài ứng dụng, em nên dùng Cài đặt JAD nhé.

Nói chung thì là rất hay và hữu ích nhưng Em không tài nào cài file *.jad và chuyển sang *.cod được.

[ Posted by Mobile Device ]

mình gặp phải lỗi khi "backup apps". chỉ backup đc 1-2 app là báo lỗi và dừng lại

Em thấy nên cải tiến 1 số chỗ sau :
    - Backup được cả database.
    - File cod sau khi được chuyển sang zip thì tự repair. (Ở phần Create ALX/JAD)
    - Cài đặt bằng file jad thì chọn được nhiều file 1 lần. (Bt chỉ được 1 file)
    - Cài đặt file từ ALX (vì BDM 6 lúc load phần mềm lâu quá )
    - Backup apps thì vẫn còn thiếu, nhiều lúc chỉ backup được tầm 1/3 đã báo xong rồi.

- Refresh Device : chưa ổn. Thường khi đã kết nối với BB, muốn thay con BB khác phải close vnbbUtils và chạy lại mới nhận được device mới.
    - Dù không xảy ra thường xuyên nhưng hay gặp tình trạng sau :
    Chọn Close vnbbUtils, các cửa sổ đóng hết lại rồi nhưng vẫn còn icon nằm dưới taskbar góc phải. Nếu cho chạy lại chương trình gặp TB lỗi : Program is running..." - có thể do win lỗi chăng?!

Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi về lỗi của vnbbutils 2.0
    Bởi bdkhoa trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-10-2012, 05:01 PM
  2. Truyện kiếm hiệp Audio Việt Nam nè: Nam thiên nhất tuyệt kiếm
    Bởi dự án trong diễn đàn Các tài nguyên khác
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-05-2012, 11:26 AM
  3. Không sử dụng được VNBButils.
    Bởi huongpariss trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry