Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Auto StandBy không còn quá xa lạ với mọi người nữa rồi. Cái tên đã nói lên tất cả: Tự động chuyển đổi bb qua trạng thái standby như ở PC để tiết kiệm Pin. Sự tiết kiệm đó còn tuỳ vào trải nghiệm của từng người. Nhưng với mình thì quả thực không ngoa khi nhà sản xuất quảng cáo rằng có thể tiết kiệm từ 30-50% pin của các bạn. Giao diện cài đặt được tích hợp trong Options dễ dàng sử dụng, bạn sẽ dễ dàng làm quen mà không cần hướng dẫn cụ thể, mình chỉ nhấn mạnh sơ qua chút:
    -Các bạn sau khi download xong, vào options chọn autostandby, rồi tích chọn vào các ô, chức năng mình cần:

+Enable autostandby:
    cho phép autostandby hoạt động.

+Disable if connected PC: ngừng hoạt động khi kết nối với PC
    +Disable if externally powered: ngừng hoạt động nếu có sự tác dộng từ bên ngoài(sạc pin).
    +Enable third-party interactions: cho phép sự can thiệp từ bên thứ 3
    - Disabling Rules: tick chọn vào các chương trình mà bạn muốn autostandby không kick hoạt khi nó đang được hoạt động.
    - Mode: bạn có thể chọn lock( khoá) standby(chờ) hay both(cả 2)( mình thường để cả 2)
    - Seconds to wait after screen blanks: số giây sau khi black light thì autostandby được kick hoạt( mình thường để 2s)
    - Help: cái này không phải nói nữa cho vào đâm lại thừa

Sau khi cài đặt xong trong opitons, đối với những bb new version thì có phím mute ở trên bb, chúng ta press là sẽ chuyển qua chế độ StandBy

Giải pháp cho 87xx

Như mọi người biết, 87 không có nút chuyển đổi qua AutoStandBy ở trên đầu, vì thế muốn để ở chế độ standby chỉ có cách là đợi blacklight để autostandby tự khởi động, nhưng như thế thì đôi khi bất tiện, và chúng ta muốn standby càng lâu càng tốt, càng đỡ tốn pin , nhưng vừa rồi thấy bác Zerostar bảo chỉ cần press nút profile ở trên cùng là được, em về test và đã ukie! Mọi người chỉ cần nhấn đúp nút profile như kick đúp chuột là AutoStandBy tự khởi động. Còn vấn đề về bị jump qua profile off hoặc rung thì cũng được bác Zero chỉ giáo là sử dụng hotkey "k" để lock, như thế sẽ hạn chế được vụ jump profile linh tinh hơn là việc chờ blacklight.
    Có link ota anh em download tạm:

AutoStandBy2.4.0
    AutoStandBy2.4.1
    [ Posted by Mobile Device ]

View more random threads:

Re: [All OS] AutoStandBy 8.4+Giải pháp hoàn hảo cho 87xx

ủa ver 2.4 hay 8.4 vậy chủ top

Re: [All OS] AutoStandBy 8.4+Giải pháp hoàn hảo cho 87xx

Trích dẫn Gửi bởi pttptuan
    ủa ver 2.4 hay 8.4 vậy chủ top
    Tks! Đã edit theo góp ý của bạn! Thân!

[ Posted by Mobile Device ]

Chào bác. Em dùng 8520 có nút media tích hợp với nút standby ở trên đầu, cài autostandby thì máy toàn tự động vào phần media, bác có cách nào giúp em không ạ

Trích dẫn Gửi bởi trindv
    Chào bác. Em dùng 8520 có nút media tích hợp với nút standby ở trên đầu, cài autostandby thì máy toàn tự động vào phần media, bác có cách nào giúp em không ạ
    Nếu phần mềm này không đáp ứng thì bạn nên thử AddOnis

phần mềm này dùng cũng tạm! ko thích cho lắm<br /><br />--- Added at 17/03/2011, 18:08 ---<br /><br />phần mềm này dùng cũng tạm! ko thích cho lắm

Guest
    Nghe nói os5.0 trở lên máy sẽ tự động đi vào chế độ standby khi khóa bàn phím, điều này có đúng không ạ. Em đã dùng thử addonis và không thấy có tác dụng

Guest
    E cài rùi , nhưng thấy nó ko ổn lắm bác ạ ! động vào phím nó vẫn sáng lên...??? chỉ dc cái là khóa phím tự động là ok ạ ! L-) L-)

không biết có hỗ trợ OS5 không nhỉ, cũng đang cần, trc dùng 87 cài ok, giờ dùng dòng cao hơn , OS5 không rõ dunhg đc khjong

Mình down về thì chỉ có file .jad có dung lượng khoảng 400K. Copy vào thẻ nhớ cài nó nhưng nó báo lỗi, k thấy file .cod đâu. Vậy file .cod thì down ở đâu hả các bạn ?

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 27-03-2012, 10:54 PM
  2. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-09-2011, 03:44 PM
  3. Paper Ball Toss - Ném giấy/Giải trí - FuGuMobile (Support 88xx/87xx)
    Bởi onlyyou297 trong diễn đàn Trò chơi - Games
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-09-2011, 12:04 AM
  4. [Việt Hóa] Audition - Giải trí/Âm nhạc - (Support 83xx/88xx/87xx/81xx)
    Bởi nguyen_thuonghien trong diễn đàn Trò chơi - Games
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 19-09-2011, 11:20 AM
  5. Đập chuột - Vui nhộn/giải trí - Game Việt (Support 83xx/88xx/87xx/81xx)
    Bởi hoclaptrinh321 trong diễn đàn Trò chơi - Games
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 17-09-2011, 09:23 AM