Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Hôm qua, tại MWC14 BlackBerry đã chính thức công bố thông tin về BlackBerry Q20 - Chiếc BB10 với Trackpad và các phím cứng chức năng. Tuy nhiên vẫn chưa có thông tin về thiết kế của chiếc điện thoại này (hình ảnh trên chỉ là một ý tưởng từ một bbfan).

Hôm nay, trên DevBlog - trang blog của BlackBerry dành cho các nhà phát triển, BlackBerry cho biết tất cả các ứng dụng cho

Q10 và

Q5 sẽ đều tương thích và hoạt động tốt trên

Q20. Qua đó có thể thấy Q20 sẽ cũng có màn hình tỉ lệ 1:1. Và BlackBerry lý giải thêm về hệ thống phím cứng chức năng mới trên Q20 có tác động thế nào đến các ứng dụng cũng như trải nghiệm của BB10 như sau:

Bạn có thể nghĩ các phím cứng chức năng như là một cách khác để điều hướng và tương tác với các ứng dụng. Cùng với đó, mô hình tương tác dựa trên cảm ứng của tất cả các thiết bị Q-Series sẽ tiếp tục làm việc như bình thường.
    BlackBerry cũng đang có kế hoạch xây dựng chức năng vào bộ công cụ phát triển ứng dụng, để cho các ứng dụng của bạn phản ứng với các phím cứng mới đúng như mong đợi. Như thường lệ, BlackBerry sẽ cung cấp dụng cụ, simulator, các đoạn code mẫu, tài liệu và cập nhật SDK trước khi sự ra mắt của thiết bị để đảm bảo rằng các Developers có đủ thời gian để kiểm tra các ứng dụng của mình hoặc khám phá cách để hội nhập sâu với các tính năng của phần cứng mới.
    Theo: DevBlog

View more random threads:

Guest
    bàn phím cứng thì chắc tỉ lệ màn hình sẽ phải là hình vuông thôi
    vừa viết dc chữ "bàn" thì máy tính lỗi chưa kịp sửa đã bị delcomment rồi nhanh thật..

Chắc là chẳng ảnh hưởng gì tới điều hướng bằng cử chỉ của BB10 đâu ! Ông nào ko dùng mấy phím ý thì vẫn dùng Q như bây giờ ! Còn thích thì dùng !

Guest
    Đọc không hiểu được nhiều nhưng chỉ biết app của Q10, Q5 có thế cài và chạy tốt trên Q20 là được

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi riyrayron
    Đọc không hiểu được nhiều nhưng chỉ biết app của Q10, Q5 có thế cài và chạy tốt trên Q20 là được
    Mình viết tối ý quá à bạn? Không rõ đoạn nào để mình bổ sung thêm

Màn hình 3,5" mà hình vuông thì cũng không hiển thị được nhiều và dễ chịu như hcn nhỉ

Con của Bold 9900 và Q5 . Bắt đầu thích em này rồi

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Mình viết tối ý quá à bạn? Không rõ đoạn nào để mình bổ sung thêm
    Không phải, vì không biết về kỹ thuật lập trình nên mấy từ simulator, SDK... không hiểu thôi àh

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi riyrayron
    Không phải, vì không biết về kỹ thuật lập trình nên mấy từ simulator, SDK... không hiểu thôi àh
    Ah, mấy cái đó để cho mấy ông lập trình ông ấy hiểu, mình chỉ cần biết chúng là những công cụ để các ông ấy tạo ra phần mềm cho mình dùng là được

Guest
    Nếu mẫu này đúng là mẫu thương mại thì Q20 sẽ giống như là 99 chạy BB10 vậy! Phím 99 xài như thế nào thì Q20 sẽ như thế ấy, nên sẽ không có gì là khó cả.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối