Kết quả 1 đến 7 của 7
    Các cao thủ ơi, trổ tài giúp tớ với!

BB9700 OS6 của tớ dạo này hay có hiện tượng: trong ngày khi mới khởi động bộ nhớ của máy báo vẫn trống (khoảng 20 Mb), sau mấy tiếng sử dụng máy hơi chậm, ktra bộ nhớ thấy sụt kinh (còn khoảng 2 - 3 Mb). Restart lại thấy lại còn khoảng 20 Mb.
    Ai cao thủ xem giúp hiện tượng này là sao và phải làm gì để khắc phục???

Xin cảm ơn trươc nhé!

[ Posted by Mobile Device ]

trong quá trình sử dụng blackberry sẽ tạo tốn bộ nhớ mà bác cứ dọn dẹp ram là ok ngay bác có thể tham khảo bài viết sau [UPDATE] MemoryBooster 4.2.0 - Tối ưu hóa bộ nhớ cho Blackberry

Chắc là do bạn cài nhiều soft quá, để nó chạy ngầm nên tốn bộ nhớ ý mà. Còn trống có 20mb thì chắc chắn là do cài nhiều soft rồi. Bạn gỡ bớt những soft không cần thiết ra là được

Hic, bạn dùng 9700 mà chỉ còn 20mb free thôi sao, mình thấy có vẻ bạn cài hơi nhiều soft/game/theme thì phải. Nếu bạn không muốn gỡ bỏ bớt thì có thể về os 5 dùng. Mình thấy mọi người đánh giá 9700 dùng os 6 không mượt lắm

Thanks các bạn, chắc phải gỡ một vài app ra vậy. Nhưng không biết có cách nào tìm được đích xác app nào tiêu tốn nhiều tài nguyên vậy không nhỉ?

Bạn kích hoạt escreen lên, vào process rồi ấn menu chọn top cpu là biết liền à

Thanks các bạn, đã tạm xử lý được, hóa ra có thể do cache của APP world. Vừa làm theo tip xóa cache của App W <a class="postlink" href="http://bbvietnam.com/forum/topic5018.html">http://bbvietnam.com/forum/topic5018.html</a> bây giờ dư được những hơn 35 Mb. Tạm dùng OK.