Kết quả 1 đến 10 của 10
    trước đây e xài bold 9700 os 5.0.0.405, vào mạng bằng 3g hay wifi đều rất bình thường, gần đây e up rom lên 6.0.0.380 thì chỉ vào được mạng bằng 3g hay edge, mỗi lần vào wifi nó cứ unable to find the requested server hoài, e đã thử thay nhiều servicebook nhưng vẫn không ăn thua, bắt sóng wifi rất bình thường nhưng vào mạng là bị lỗi (router wifi bình thường, đã test nhiều máy khác) , e chán quá cài lại bản 5.0 tưởng đâu bình thường, ai dè cũng không xài được luôn, có cách nào không ah, huhuhu giúp e với

Guest
    1. Service Book dành cho wifi đã có sẵn trong bản rom, ngay cả khi bác vừa mới cài lại rom, chưa bật Mobile Network và chưa restore bất kỳ data gì thì bác vẫn có thể online bằng wifi. Trong sự việc của bác, thay Service Book không giải quyết vấn đề gì.
    2. Mình đã dùng qua hầu hết các bản rom OS 6 của 9700, chưa gặp lỗi này bao giờ. Vì thế mình nghi đây là lỗi phần cứng chứ không phải lỗi phần mềm. Tuy nhiên, để chắc ăn, bác cứ thử up lên bản rom mới nhất xem sao. Bản rom mới nhất cho 9700 hiện tại hình như là 6.0.0.600 thì phải.

Chúc bác may mắn.

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    mình đã thử up các bản rom khác nhau nhưng vẫn không được,trước đầy xài bình thường lắm, nếu lỗi phần cứng thì nó có bị từ đầu không,hay giờ mới phát bệnh

Trích dẫn Gửi bởi tanmui91
    trước đây e xài bold 9700 os 5.0.0.405, vào mạng bằng 3g hay wifi đều rất bình thường, gần đây e up rom lên 6.0.0.380 thì chỉ vào được mạng bằng 3g hay edge, mỗi lần vào wifi nó cứ unable to find the requested server hoài, e đã thử thay nhiều servicebook nhưng vẫn không ăn thua, bắt sóng wifi rất bình thường nhưng vào mạng là bị lỗi (router wifi bình thường, đã test nhiều máy khác) , e chán quá cài lại bản 5.0 tưởng đâu bình thường, ai dè cũng không xài được luôn, có cách nào không ah, huhuhu giúp e với
    Mình đang dùng bản 6.0.0.448, gặp lỗi thỉnh thoảng không onl được bằng wifi, khởi động lại máy thì lại ok, một hai hôm sau lại gặp lỗi tương tự. Cũng đang băn khoăn không biết do OS hay do phần cứng của máy nữa.

Vừa up bản 706 thì gặp lỗi này
    Két nối nhận đc wifi nhưng ko duyệt đc web

Trích dẫn Gửi bởi tomyduc
    Vừa up bản 706 thì gặp lỗi này
    Két nối nhận đc wifi nhưng ko duyệt đc web

Tắt wifi rồi mở lại coi :-? Ping vô IP của modem xem được ko. Mình thi thoảng cũng bị vậy mà

BB 9700 sẽ không bao giờ vào được nếu WiFi bảo mật dạng WPA2 Personal

Em cũng bị như các bác. nhưng chỉ cần cài lại rom (như em là cài bản 666) và khôgn restore phần option hay đại lại như thế là được. em chỉ restore phần danh bạ hay tin nhắn thôi. như thế vẫn vào được wifi bình thường.
    chúc các bác thành công. he he

Trích dẫn Gửi bởi manh11k
    Em cũng bị như các bác. nhưng chỉ cần cài lại rom (như em là cài bản 666) và khôgn restore phần option hay đại lại như thế là được. em chỉ restore phần danh bạ hay tin nhắn thôi. như thế vẫn vào được wifi bình thường.
    chúc các bác thành công. he he
    Mình mới up lại bản 666 thấy chạy mượt mà, các bác thử xem

E cũng 666 hehe , bác thử xem dc k nhé

Các Chủ đề tương tự

1. Kết nối wifi Bold 9700
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 30-09-2013, 04:08 AM
  2. bb 9700 mất chức năng wifi(ko có mục wifi)
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 12-06-2012, 10:20 PM
  3. 9700 không có mục wifi????
    Bởi nguyendung trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 15-04-2012, 04:40 PM
  4. OS 6 Simulator for Blackberry Bold 9700. Tin vui cho bác nào dùng 9700 OS 6 muốn hex Compass.
    Bởi linhxu7979 trong diễn đàn BDM và các vấn đề về cài đặt OS (ROM)
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 15-10-2011, 01:59 AM
  5. Leaked: OS 6.0.0.461 cho Bold 9780 | Bold 9700 | Curve 9300
    Bởi laplongland trong diễn đàn Rò rỉ - Leaked
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 20-03-2011, 12:21 PM