Kết quả 1 đến 8 của 8
    Vâng ạ,tình hình của em giờ đang rất là tình hình. Mày mò đủ kiểu mà không sao giải quyết được nên mới quyết định nhờ vả các bác. Em đang đi làm ở xa,không có máy tính bên cạnh,không có dây cáp,mà brower thì do em thay sim mà quên delete service book nên không có khả năng download OTA được.Trong khi đó down soft về bằng file đính kèm thì thì lại là file rar và zip không có cách nào giải nén được. Máy em có dùng BBnotepad phiên bản 1.0.4 nhưng bị lỗi,có thư mục nào là nó bắt Yes hoài à,mà chọn vào file rar,zip thì lại không có menu Unzip mới khổ chứ. Đến là vật vã ( Xài BB 4 năm mà lần đầu tiên dính vào cái vụ chuối như thế này, hehe

Em lập topic nhờ bác nào rảnh send hộ em bản bbnotepad hoặc filemanager pro hoặc soft unrar (nói chung là có thể giải nén
    đuôi rar,zip) Và send qua mail dưới dạng file JAD chứ không phải đuôi rar,zip ạh. Ví dụ như trong folder bbnotepad có 1 file jad và 2 file cod thì đính kèm cả 3 file riêng biệt lên gmail hoặc úp 3 file lên 3 link mediafire khác nhau để em down về và bỏ chung 1 thư mục

Nói dài dòng nhưng làm đơn giản lắm ạ

Mail em là: mr.designer88@gmail.com

Chân thành cảm ơn các bác,chúc các bác vui vẻ.
    Thân

[ Posted by Mobile Device ]

máy bạn là 8800 phải ko?
    bạn dùng cái này xem ,vừa giải nén vừa tạo file jad
    [UPDATE] JadAnywhere v1.1 - Tạo Files .Jad từ Files .cod<br /><br />--- Added at 28/02/2012, 12:17 ---<br /><br />ah, bạn có thể dùng My Tools của bác Keeper cũng rất hay :-bd

Apps Page: http://www.bbkeeper.net/apps/

Hjx khổ thế,dính cái vụ này...chuối thật
    Dùng opera down file cod về thì được
    Mà down file Jad là nó tự chuyển qua brower mới khổ
    Bạn down giúp mình rồi gởi qua mail hộ mình với,đính kèm từng file ấy,với lại đổi đuôi Jad thành đuôi JPG,mình down về xong đổi tên lại
    Cảm ơn bạn nhiều nhé
    Thân

Ngoài bbnotepad thì bác cần Jadbuilder 1.1 nữa giải nén zip/rar thành cod, rồi dùng jadbuilder giải nén sang jad hoăc jar, thường là thành jad, nếu máy ko có browser thì vào media->explore->Device Memory-> home.....Tìm file vừa giả nén kích vào để tải về
    Mình dùng 8700 không có máy tính nên toàn dùng kiểu này tỉ lệ thành công la trên 90%Mình dùng 8700 không có máy tính nên toàn dùng kiểu này tỉ lệ thành công la trên 90
    Mình chót xóa máy file đấy đi rồi bạn chịu khó tim trên diên đàn là có đấy
    Mình on trên BB có chỗ nào viêt không rõ mọi ngươi thông cảm
    Chúc bạn thành công

Ui nhờ anh chuotgao bên tinhte giúp,cuối cùng cũng giải quyết được vấn đề,nhẹ người hẵn
    Giờ vẫn còn cay cú cái vụ browser,chẳng biết làm sao kích hoạt ngay trên bb được hết
    Cảm ơn bạn đã giúp đỡ mình nhé
    Hi

Đk BIS là có brower ngay ;

Trích dẫn Gửi bởi huynhthieugia
    Ui nhờ anh chuotgao bên tinhte giúp,cuối cùng cũng giải quyết được vấn đề,nhẹ người hẵn
    Giờ vẫn còn cay cú cái vụ browser,chẳng biết làm sao kích hoạt ngay trên bb được hết
    Cảm ơn bạn đã giúp đỡ mình nhé
    Hi

nếu bạn dùng sim viettel thì nên cài >>Services book viettel never die<< kick here
    cứ sim viettel là có browser

Hi,rất tiếc em dùng mobi

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 28-01-2016, 09:22 AM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 13-08-2014, 09:19 PM
  3. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 08-01-2014, 12:09 AM
  4. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 22-07-2013, 08:05 PM