Kết quả 1 đến 8 của 8
    Máy em là 8820,sau khi change logo và change pin thì mỗi lần muốn Reset, ấn tổ hợp phím xong màn hình hiện Device Halted. Sau đó phải enter hoặc ấn bi mới reset được. Dùng ControlBbanel cũng bị báo lỗi gần tương tự vậy. Em đã dùng MML 2.0 chạy lại rồi mà vẫn bị thế. Rút cuộc là tại sao nó lại bị thế ạ? Và khắc phục làm sao hả anh em?

[ Posted by Mobile Device ]

Theo như bạn nói thì máy của bạn sau khi change logo và pin mới xảy ra hiện tượng đó. màn hình hiện lên Device halted là muốn hỏi bạn có muốn tạm dừng sử dụng thiết bị. Có thể do trong quá trình change bạn gặp lỗi, hoặc bạn có cài phần mềm reset máy nào không? Bạn thử change lại logo và pin về nguyên gốc như lúc đầu và kiểm tra xem có cài soft reset máy nào ko?

Guest
    Nó bị như thế sau khi chạy MML, ngay khi chạy MML xong( lúc đầu mình chạy bản 1.8, sau đó mới chạy lại bản 2.0) thì xuất hiện tình trạng đó. Sau đó mình mới change pin và logo khởi động. Có nghĩa là hiện tượng xay ra chắc chắn do chạy MML, vì lúc chạy bản 1.8 nó báo unlock, hiện số 1 trên màn hình BB. Sau đó yêu cầu bấm START để khởi động máy. Sau đó nó xuất hiện dòng chữ Device Halted như trên. Khong hiểu là lỗi ở đâu nữa bạn ạ. Chẳng lẽ chạy MML lại ảnh hưởng nhiều đến máy thế sao nhỉ? Dĩ nhiên máy vẫn dùng bình thường,chỉ khó chịu vì kiểu Reset lạ mà thôi

nhớ k lầm là 1 tgian sau là hết

Hy vọng là sau 1 thời gian thì nó tự hết. Chứ thế này thì cũng hơi khó chịu. Khó chịu vì nó khác trước thôi ạ. Dù là cũng coi như 1 trải nghiệm với kiểu reset "lạ"

Guest
    Tình hình là sau 1 tuần mà nó vẫn hiện thông báo Device Halted khi ấn tổ hợp phím Reset ạ. Chả biết do chạy MML, do đổi mã pin hay là do change Logo khởi động( Load file VSM # vào) nữa. Haiz, đành sống chung với cái thông báo quái qủy này vậy

Trích dẫn Gửi bởi landaubietyeu
    Tình hình là sau 1 tuần mà nó vẫn hiện thông báo Device Halted khi ấn tổ hợp phím Reset ạ. Chả biết do chạy MML, do đổi mã pin hay là do change Logo khởi động( Load file VSM # vào) nữa. Haiz, đành sống chung với cái thông báo quái qủy này vậy

em nhớ là hết mà....change pin hay vsm cũng vậy thui....... :-bd

Tình hình là đến sáng nay thì em nó đã bình thường trở lại rồi ạ. Hết cái thông báo kia rồi. Kể cả khi em Reset = ControlBbanel. May thế chứ lị. , hehehe. Tính ra là khoảng gần 10 ngày là hết ạ

Các Chủ đề tương tự

1. Device Info X v1.0.0.7 - Show information of your BB10 device
    Bởi alolacongay02 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 15-12-2014, 06:51 PM
  2. Z30 Hỏi "charge your device faster, use the charger that came with this device"
    Bởi too_vn trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 07-05-2014, 06:40 PM
  3. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 07-02-2014, 05:15 PM
  4. Xạc pin cho Q10 báo "to charge device faster use the charger that came with this device"
    Bởi kiemtien988 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 15-09-2013, 02:38 PM
  5. Shift by Elecite (89,96,97 OS5)
    Bởi londammau trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 30-06-2012, 07:58 PM