Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15
    Guest
    Nếu dưới vai trò người dùng đầu cuối, việc so sánh chỉ mang ý nghĩa như email tới nhanh hay chậm, có tốn pin hay không. Người dùng thậm chí ko quan trọng tiến trình xử lý như thế nào. Nếu như người dùng nào suy nghĩ như vậy thì có dùng dịch vụ của blackberry hay dùng smartmail chẳng quan trọng gì. Vì chỉ cần mail tới bb là ok.
    Nhưng để so sánh về công nghệ thì hoàn toàn không thể so sánh. Dịch vụ bb mang đến cho người dùng một sự tin cậy gần như tuyệt đối khi sử dụng, điều này đã được các tổ chức bảo mật uy tín công nhận và vì sao obama sử dụng nó. Nếu đơn thuần Buffet thông báo dự tính đầu tư cho mệnh giá cổ phiếu nào , mà thông tin này vô tình bị đánh cắp trên quãng đường nó đang được gửi tới cho trợ lý hay đối tác thì hậu quả nó nghiêm trọng đến dường nào.
    Hơn nữa , với công nghệ Data Smart của bb , nó giảm thiểu băng thông truyền tải mà hiện tại nó đang trở nên trật trội trong thời buổi thông tin công nghệ ngày nay.

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Có thể hiểu SmartMail và PushMail như thế này nè:
    SmartMail: Cứ theo chu kỳ 5p bạn lại xách xe máy, chạy lên bưu điện, hỏi mấy em nhân viên, có ai gửi mail cho anh không em? Và nếu có thì bạn nhận cái mail đem về nhà, nếu không có thì tốn vài k tiền xăng. Chưa kể là cái mail của bạn khi đến tay bạn thì không phải là thời gian thực, có thể bị chậm đến 4p (ví dụ vậy).
    PushMail: Bạn nằm nhà rung đùi, chả phải phụ thuộc vào cái chu kỳ nào, chả phải lật đật mặc quần áo, xách xe phóng lên bưu điện cho tốn vài k xăng, khi nào bạn có mail, mấy em nhân viên xinh tươi đem mail đến tận nhà cho bạn. Việc của bạn là mở mail lên coi.
    * k xăng ở đây các bạn có thể hiểu là data hay lượng pin tiêu hao cũng được *
    Như thế thì đã hiểu được cái nào đỡ tốn pin hơn chưa ạ? Nói như bác RIM thì tùy theo nhu cầu của các bạn mà lựa chọn cách sử dụng mail phù hợp với công việc và túi tiền. Bởi vì sự so sánh này là khập khiễng! Nếu như so sánh 2 phần mềm cùng mục ddich, cùng bản chất với nhau thì còn được (vd: IM+ vs JiveTalk), đằng này đem 2 cái tuy cùng mục đích nhưng không cùng bản chất so sánh với nhau là không có ý nghĩa.

Guest
    Còn trường hợp này nữa các bác giải quyết nốt cho triệt để:
    -Giả sử mình có email abc@gmail.com, mail này mình không hề có ai biết, không có thư đi thư đến và mình đang có tín hiệu chùm dâu - tức tín hiệu BIS (bis mình chỉ dủng mỗi mail, bbm và nhiều thứ nữa không dùng)
    -Như vậy khi mình có tín hiệu bis chùm dâu (nhưng không có mail) và không có tín hiệu chùm dâu thì tình trạng sử dụng pin có khác nhau không nhi?

Như trường hợp bạn nêu ra thì không tiêu hao pin bao nhiêu đâu. Vì EDGE in hoa mà không có mail gởi đến thì cũng giống như edge không có sms gởi đến thế thôi.

cảm nhận của mình là dùng BIS tiết kiện pin hơn!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Dùng push mail và sync 3 phút, cái nào tốn pin hơn?
    Bởi nhungtthn123 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 23-03-2015, 11:23 PM
  2. Hình như Q10 chỉ là sync mail chứ ko phải push mail?
    Bởi duchau2608 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 26-02-2014, 10:40 AM
  3. ACHIEVED SMART MAIL LÀ CHUYỆN NHỎ
    Bởi toanan1122 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 12-04-2012, 01:55 PM
  4. Smart Mail
    Bởi hanghaonhoang@yahoo.com trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 30-09-2011, 04:53 PM
  5. xin hỏi về smart mail cho bb os 4.5