Kết quả 1 đến 8 của 8
    tình hinh m mới mua 1 chú 8820.hôm nay vào trường bật wifi nghick chơi. rất ổn.nhưng h về nhà nhìn thấy pin sao nhanh hết quá. để ý thấy biểu tượng wifi vẫn còn. m đã tắt đi.nhưng được 1 lúc nó lại tự bật. m có dung herowifi và wifix kết hợp. nhưng h koo biết sửa lỗi tự bật wifi của " vợ yêu" ntn. ai biết chỉ minh với.thanks nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi Mr.Idol
    tình hinh m mới mua 1 chú 8820.hôm nay vào trường bật wifi nghick chơi. rất ổn.nhưng h về nhà nhìn thấy pin sao nhanh hết quá. để ý thấy biểu tượng wifi vẫn còn. m đã tắt đi.nhưng được 1 lúc nó lại tự bật. m có dung herowifi và wifix kết hợp. nhưng h koo biết sửa lỗi tự bật wifi của " vợ yêu" ntn. ai biết chỉ minh với.thanks nhiều.
    Bạn thử tắt sóng đi xem có bị bật lại không. Lỗi này thường là của một số phần mềm đi cùng : smartwifi, hero wifi, radio on pro, addonis ...Bạn kiểm tra những phần mềm có chế độ tự động bật wifi khi vào vùng kết nối, tắt đi là ok. ><

Trích dẫn Gửi bởi Mr.Idol
    Vậy chắc là do Wifi Hero rồi. Vào options tắt đi là đc.

lúc em cung vào options cua hero wifi nhưng k dc, lrinhf hình vẫn bị bật lên, ức quá tắt luôn cả wifix lên dc rồi, thanks các anh đã chia sẽ.hj.lại cùng " cợ yêu" ngao du sơn thuỷ.

Cái này thì lỗi liên quan gì tới wifix đâu bác. Do wifihero thôi.

Wif iHero nó tự lưu Location Based : do trước đó bạn đã cho nó nhớ nhà bạn là 1 điểm có wifi nên khi về đế nhà thì nó phải bật lên thôi

Bạn vào Option: bỏ chọn Enable Wifi Hero nhé

Máy mình cũng bik như thế, hoá ra là do wifi hero, nhưng mà tắt nó đi thì cần nó cài vào máy làm gì nữa nhỉ ?

[ Posted by Mobile Device ]

Cái này không hề liên quan gì đến aerize wifix đâu các bác ơi.
    Do cái wifi hero đó. Bác xem lại trong phần cài đặt của wifix xem. Thường là do bác để chế độ LOCATION BASE thì cứ đến chỗ nào có sóng wifi là nó bật lên. Muốn tắt wifi đi khi không dùng thì bác nên cài đặt trong wifi hero là WHEN CHARGE.
    Hoặc cũng có thể bác để chế độ WHEN SCREEN TURN ON là nó tự động bật liên tục ấy mà .

[ Posted by Mobile Device ]

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn cách khắc phục wifi yếu cho bbz10
    Bởi leeminhoo92 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 25-09-2015, 08:01 PM
  2. cách khắc phục wifi trên q10
    Bởi sonvttb1 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 17-09-2015, 09:44 AM
  3. Khắc phục lỗi kết nối wifi tp-link
    Bởi luattrihung11 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-04-2015, 10:34 PM
  4. Khắc phục BB 10 không bắt được wifi nhà, chỉ bắt được wifi ngoài
    Bởi trinhvanvcu trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 23-03-2014, 01:42 PM
  5. [Khắc phục] Đã tìm ra cách khắc phục hiện tượng đứt WIFI do truy cập bằng Playbook
    Bởi paradiseLove90 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 16-03-2013, 08:25 PM