Kết quả 1 đến 5 của 5
    Số là em có 1 em Storm 1 bị trờn ren ở lỗ vặn ốc gần chỗ lắp sim ấy ạ. Bây giờ ốc ở chỗ đó vặn vào cái lỗ đó như không. Thành ra chỉ nhét thẳng con ốc vào cái lỗ. Hổng như đuôi chuột ngoáy lọ mỡ ấy ạ. Em đã thử lấy giấy bạc quấn vào chân con ốc để vặn. Nhưng nó chỉ giúp con ốc không bị tuột ra thôi, chứ không giúp được việc làm khít chỗ tiếp xúc của vỏ ở lỗ ốc đó. Thành ra con máy không chắc chắn và lắp sim vào phải chèn thêm mẩu giấy mới nhận sim. Vậy các cao thủ có cách nào khắc phục lại cái lỗ vặn ốc, để có thể vặn ốc vào cho chắc chắn không ạ? Em xin cảm ơn mọi sự giúp đỡ

[ Posted by Mobile Device ]

Bạn lấy cây kim, trám keo 502 vài lần , ít 1 thôi , chờ khô trám tiếp vô lỗ , vậy là ôcê à

Hay đấy, trám keo 502 vào lỗ. Nhưng mà trám như vậy liệu khi vặn ốc vào keo có vỡ và rơi ra không nhi? Em thấy keo 502 mà khô, nếu tác động lực vào dễ vỡ lắm ạ

Bạn lấy cuộn giấy vệ sinh ấy, quấn 1 ít vào ốc rồi nhỏ 502 vào, sau đó vặn ốc vào lỗ là ok.

1. tìm 1 con ốc to hơn. nhưng cùng chiều dài hoặc ngắn hơn chút.
    2. ra tiệm điện nước mua keo lụa có vài k (nó màu trắng ^ mõng chứ ko hề có keo dán trên bề mặt nha). bạn quấn vài vòng lên ốc rồi vặn
    3. bung máy ra. lấy quẹt ga khò hoặc mũi hàn vào lổ vặn cho nóng nhựa vừa mềm nhưng đừng để nhựa chảy ra. dùng gì đó bóp cho nó teo lại chút.

Dùng keo 502 sẽ dễ bị tình trạng ốc vặn vào thì dễ nhưng muốn vặn ra thì khó đấy vì ko có ren trong để đấy ốc lên. nên có tình trạng vặn hoài mà cứ đứng 1 chổ )

Các Chủ đề tương tự

1. giúp mình gấp với lỗi mật khẩu Z10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 22-07-2014, 10:20 PM
  2. Giúp đỡ khẩn cấp
    Bởi anhnphl trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 17-07-2014, 10:26 AM
  3. [Khẩn cấp]Các bác giúp em với T_T
    Bởi chobanchotoi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 01-06-2014, 01:41 PM
  4. Cần các Pro giúp đỡ khẩn cấp
    Bởi tran.lyly82 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 26-09-2013, 09:39 PM
  5. help, help! chưa có ai khắc phục lỗi này! Các bác giúp e zoi!
    Bởi ncsmot582 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-06-2012, 03:17 PM