Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    em mới chuyển từ 88 lên 89. mọi thứ bt riêng có khoản wifi của em này là em hơi bí chút, mong các bro giup em. chả là em có kết nối dc wifi. nhưng k vào dc mạng dù là bằng ucweb hay browser. em đã chuyển qua hotspot browser nhưng khi out ra lại về viettel wap. khi vào manage conection thi mục wifi hiện gạch ngang chứ k phải dấu tích v như mục mobile network. em dùng rom tối ưu 1067. pin khá đc. mọi người co ai bị như em hoặc đã từng bị thì giúp em với nhé. xin cảm ơn mọi người ạ.

[ Posted by Mobile Device ]

Wifi thì nó có kí hiệu màu vàng gạch ngang là đúng rồi bác ạ .
    Còn vào mạng bằng UCBROWSER bác nói không được thì bác xem lại trong phần SETTING - SWITCH ACCESS POINT xem. (Bấm  - 7 - 6 là ra) rồi chọn đúng cái WIFI transport xem có được không nhé (nó là những mục trong Servicebook mà ).
    Còn vào mạng qua wifi bằng browser thì một số điểm phát wifi e thử trên Black Berry cũng không vào mạng đc thật nên không rõ lắm, bác xem lại xem Default Browser bác để là Hotspot chưa .

Cám ơn bác. Em xin có ý kiến vs bác như thế này ạ. Ucweb thì em đã chuyển accesspoint sang wifi nhưng k được. Còn cái default browser kia em chuyển sang hotspot nhưng khi out ra vào lại nó lại về wap browser. Làm sao bây h hả các bác. K bắt được wifi thì 8900 mất di chức năng rồi.

@@!~. Thế khi vào mạng băng UC thì nó không kết nối qua wifi mà vẫn vào bằng EDGE hay là nó báo như nào hả bác.

sau khi UC chọn access point là wifi thì k vào dc, browser cũng k, các app khác cũng không. mà rõ ràng là đã nhận wifi rồi các bác ạ

bác có chọn đúng cái access point là

Mã:
    Wifi - TCP/IP Transport [WPTCP]
    không? (Không phải cái [Browser Config] đâu nhé .
    Bác xem lại cả cái Default Permisson xem đã allow hết cho các apps trong máy chưa

Trích dẫn Gửi bởi mr_cancer2206
    bác có chọn đúng cái access point là

Mã:
    Wifi - TCP/IP Transport [WPTCP]
    không? (Không phải cái [Browser Config] đâu nhé .
    Bác xem lại cả cái Default Permisson xem đã allow hết cho các apps trong máy chưa
    vậy ah bác. hnay em chọn cái [Browser Config] mới nản chứ, mai em lên lớp test lại, cám ơn bác nhé, thế còn vụ browser không chuyển dc sang hotspot browser giải quyết thế nào ạ. nó cứ ở wap browser nên em k vào dc bằng wifi<br /><br />--- Added at 09/10/2012, 22:43 ---<br /><br />Default Permisson em toàn để mặc định thui. cái nào yêu cầu thì em mới vào allow hết

dùng UC mà qua wifi lúc vào trang đầu tiên nó sẽ có báo "you are using wifi" đó. mà của m cài vào nó để default access point là wifi luôn mà, có cần chỉnh j đâu :-s
    còn cái browser b vào option - advanced options - browser chuyển thành hotspot xem có đc k?
    các apps b thử wifi là những app nào vậy?

Cái Browser thì e cũng chả rõ nữa. Bác vào Option - Advance Option - Browser - Default Browser configuration chọn Hotspot Browser - SAVE.
    Nếu không được thì bác xem cài bản service book khác thử xem :-??

Guest
    Servicebook của em là loại tự load khi lắp sim vt các bác ạ. Em chỉ thử có UC vs BROWSER thôi. Khổ 1 cái là BROWSER cứ chuyển sang hotspot thoát ra vào lại là lại về wap BROWSER. Mặc dù em đã save rồi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. HELP bb 8900 không có wifi
    Bởi nguyenthao85 trong diễn đàn BlackBerry Javelin 8900
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 18-08-2014, 05:40 AM
  2. 8900 không dùng được operamini bằng wifi???
    Bởi tienanhTBa3 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 29-05-2014, 04:27 PM
  3. Không kết nối được wifi cho 8900
    Bởi tcthcnmb20 trong diễn đàn BlackBerry Javelin 8900
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 29-05-2014, 03:21 PM
  4. Help về wifi 8900
    Bởi lantran221 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-03-2013, 05:06 AM
  5. giúp em với, 8900 không vào mạng được bằng wifi