Kết quả 1 đến 9 của 9
    mấy bro ơi, cho mình hỏi nha
    mình cũng mới làm e BB 9300 gần đây thoy, cũng chưa biết rõ về nó lắm
    sau khi update facebook 2. cho con này, thì vô tình kiểm tra trong danh bạ, thấy 1 số người quen, được cập nhật facebook của họ trong thông tin cá nhân luôn (chỉ 1 số thoy). như vậy facebook nó dựa vào đâu để xác định được face nào là của ai trong danh bạ của mình vậy, và làm sao để cập nhật cho toàn bộ danh bạ, tại mình còn rất nhiều bạn chưa được cập nhật tự động
    cảm ơn các bro!
    thankzz các bro nhìu lắm nha

Guest
    [align=justify]Facebook sẽ tham chiếu mail account của user để cập nhật vào BlackBerry Contact. Do đó, chỉ những contact nào bạn có add email và đồng thời phải là Facebook user mới được update thông tin tự động. Còn lại, bạn phải add thủ công[/align]

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi wetfoot
    [align=justify]Facebook sẽ tham chiếu mail account của user để cập nhật vào BlackBerry Contact. Do đó, chỉ những contact nào bạn có add email và đồng thời phải là Facebook user mới được update thông tin tự động. Còn lại, bạn phải add thủ công[/align]
    bạn ơi, nhưng mà theo mình thấy thì những contact mà đc BB tự cập nhật facebook thì mình chỉ lưu mỗi số đt thoy và hok hề lưu thêm thông tin j khác hết! hj. mình cũng hem hiểu lắm, mình mới dùng BB gần đây thoy!

Thắc mắc giống ban. Theo mình nó update dựa theo cả phone và email đc khai báo trên facebook.

[ Posted by Mobile Device ]

Add thủ công thui,minh cũng muốn add 1 lần cho mau,nhưng không biết làm sao,phải vào friends tren face, tên face rùi contact với bb,chọn số thui hii.. Không biết còn cách nào khác không.

Tham chiếu Phone number trong information public trên fb để connect contact chứ nhỉ ? Chứ bình thường phone bị hide hoặc acct fb nào chưa add phone thì sao mà connect được . Khi searched hết friend trên list friend fb. Nó sẽ auto load avatar + name fb, birthday vào contact. . Nếu friend nào chưa có phone number thì fb apps đưa ra 1 thông báo để request ( gửi yêu cầu ) tới frien đó để cập nhật phone number ( nếu được người đó accept ) thì re-conect contact là được.

Vài lời cảm nhận sau khi xài fb apps chia sẻ với các bác

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi wetfoot
    Em thì thấy là nó dựa vào ố điện thoại mà người dùng Facebook đã đăng ký khi lập tài khoản FB để đồng bộ chứ không phải theo Email. :-bd
    Hoặc là nó kết hợp cả hai để nhận biết.

Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    Em thì thấy là nó dựa vào ố điện thoại mà người dùng Facebook đã đăng ký khi lập tài khoản FB để đồng bộ chứ không phải theo Email. :-bd
    Hoặc là nó kết hợp cả hai để nhận biết.
    Chỉ cần 1 trong 2 cái: SĐT hoặc Email cũng được, không phải là kết hợp cả hai

Guest
    Làm sao để đồng bộ được bạn?mình chỉ đồng bộ được với calendar thôi à

Các Chủ đề tương tự

1. Mẹo truy lục contact Gmail và lưu ý khi add SĐT vô contact Facebook
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 08-05-2015, 01:14 AM
  2. Sao lưu danh bạ có kèm liên kết (Link) giữa Gmail contact + Facebook contact
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 08-03-2015, 07:05 PM
  3. Insert contact pro V2 - Thêm địa chỉ email vào contact nhanh chóng
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-12-2013, 02:16 PM
  4. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-08-2012, 08:22 PM
  5. E-mail ghi trong Contact của điện thoại bị đổi thành địa chỉ Facebook.
    Bởi laplongland trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 07-07-2012, 05:47 PM