Kết quả 1 đến 8 của 8
    Xin nhờ Anh, Chị giúp dùm 2 trường hợp của em:
    Thứ 1: Lúc tạo email trong Setup Email, em có chọn mục Sync Contact with Email Address. Sau khi Sync xong, khi em vào Address Book thì trên phần đầu mỗi contact đều xuất hiện dòng chữ ""Synchronize Using: abc@gmail.com" đồng thời cũng chia Contact Lists của em thành nhiều list khác nhau, mỗi list có vài chục số, và mất luôn list Default (hoặc list Default chỉ còn 1 số).
    Từ khi có tình trạng này thì em không thể backup đủ danh bạ của mình, cũng không thể insert đủ contact khi đang sọan email, sms được.
    Em đã:
    * Theo hướng dẫn của anh Khaisilk1910 là vô lại Setup Email bỏ mục Sync rồi khởi động lại BB nhưng không được. Em cũng xóa luôn địa chỉ mail đó và tạo email mới, không chọn Sync nhưng tình trạng vẫn không đổi.
    * E lại thử backup contact, Wipe máy. Nhưng khi restore lại bằng BBProtect hay BDM thì Address Book vẫn chia nhiều contact list.
    ----> Xin nhờ hướng dẫn cách gom các contact list về Default.
    Trường hợp 2:
    Trong Camera của em trước đây mục Autofocus có 3 dòng: Continuous (mặc định), Single Shot và Off. Một ngày cực kỳ xấu trời cái Continuous Autofocus tự dưng đâu mất. Từ lúc đó, máy em chụp hình ánh sáng hơi ngã sang vàng mặc dù vẫn đủ sáng. Cho em hỏi cách khôi phục Continuous Autofocus.
    Hiện tại em sử dụng BB 9700. Version 6.0.666.
    Xin cảm ơn Anh, Chị rất nhiều.

• Vấn đề thứ 1:
      • <li>Bạn thử kiểm tra như dưới xem đã để là Default chưa: Options »» Device »» Advanced System Settings »» Default Services »» Change the Contact List (SYNC). Nếu chưa thì chuyển thành Default
      • Bạn phải vào quản lý Contacts trong Gmail trên trình duyệt máy tính rồi xem hiện tại các Contact giống nhau trên Gmail có gộp chung vào một hay là thành nhiều Contact giống nhau. Nếu nó thành nhiều cái giống nhau thì bạn phải trộn các Contact đó làm một(trong trình quản lý Contact của Gmail có chức năng này). Sau đó thì bạn hãy xóa hết Contact trên BB đi và Sync lại từ tài khoản Gmail.
      • Khi bạn backup rồi Wipe máy thì lúc đó danh bạ của bạn đang là nhiều Contact giống nhau nên khi backup bằng Protect thì nó sẽ Backup y nguyên như thế nên khi bạn Restore lại thì vẫn vậy
      </li>
    • Vấn đề 2: nếu bị lỗi vậy thì có hai cách
      • <li>Bạn nhờ ai dùng 9700 lấy file cod của Camera gửi cho bạn. Sau đó cài và xem có còn lỗi đó không ?
      • Bạn đã thử Wipe lại BB và xem có còn bị lỗi đó nữa không chưa ? Nếu vẫn bị lỗi thì bạn nên up lại ROM rồi kiểm tra.
      </li>

Không biết những điều trên có giúp bạn được không ?
    Chúc thành công !

- Bạn tham khảo App Free sau để Backup dữ liệu trên BB vào thẻ nhớ dưới dạng file TXT. Mình cũng dùng App này và thấy khá hay.
    - Nó có thể Backup:
    • Danh Bạ
    • Memos
    • Tasks
    • Calendar Events
    • Emails
    • Categories
    • Call Logs
    - Data Backup: http://appworld.blackberry.com/webstore/content/3292
    [ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    • Vấn đề 2: nếu bị lỗi vậy thì có hai cách
      • <li>Bạn nhờ ai dùng 9700 lấy file cod của Camera gửi cho bạn. Sau đó cài và xem có còn lỗi đó không ?
      • Bạn đã thử Wipe lại BB và xem có còn bị lỗi đó nữa không chưa ? Nếu vẫn bị lỗi thì bạn nên up lại ROM rồi kiểm tra.
      </li>

--->XMình đã Wipe máy và up lại ROM từ v6.0.666 lên v6.0.668 nhưng tình trạng vẫn không thay đổi. Không xuất hiện mục Continuous Autofofus, màu hình trở nên vàng, tối dù chụp ở điều kiện đủ sáng, vẫn có flash.
    Vui lòng cho hỏi: file cod của Camera có phải dạng thế này có đúng không ah (net_rim_bb_camera.cod)? Mình tính download 1 version khác (vd v6.0.720) rồi lấy file cod của 720 thay thế cho version mình đang sử dụng, nhưng như thế có cần up lại ROM lần nữa không? Và nếu up ROM vẫn không sửa được thì có rơi vào lỗi phần cứng không, cách sửa thế nào?
    Xin cám ơn bạn đã hướng dẫn.

Hisk, tình hình là mình đã làm vệ sinh máy lại, mà phần Autofocus vẫn không xuất hiện mục Continous. Có ai biết cách sửa không, làm ơn giúp với. Cám ơn rất nhiều.

@windy_phuong Về AddressBook bạn có thể gửi cho mình file backup từ BDM mình sẽ fix giúp bạn và gửi lại file chuẩn.
    Email: DungSherlock@gmail.com

Mình nghĩ do bạn đã Sync nên việc bỏ chọn Sync cũng không giúp danh bạ bạn trở lại như lúc trước được
    Có thể là lỗi trong danh bạ, nếu bạn dùng danh bạ từ OS4.5- đưa lên OS5+ bạn sẽ gặp tình trạng tương tự : Gửi SMS không thể thấy hết số (do lỗi font này nọ, kéo xuống cả danh bạ cũng k thấy, nhưng trong address vẫn có !!)

Chắc phải xóa danh bạ rồi add lại và chú ý hơn với những contact online muốn sync bạn nhé !

Vụ camera thì mình nghĩ UP rom, hoặc thêm cod, như lỗi 1 nữa thì thôi wipe như bạn #2 nói và add cod rồi ngồi ghi dạnh bạ lại như lúc đầu

Chúc ngày mới vui vẻ !

Guest
    Bạn thử xóa sạch Danh bạ (Address Book --> nhấn Menu (Chùm dâu hoặc click trackwheel) --> chọn Options --> Ấn lần lượt các phím R S E T, sẽ hiện 1 bảng thông báo có dòng "Wipe Contact list anyway" --> Ấn Yes ==> Toàn bộ danh bạ của bạn sẽ bị xóa sạch.) rồi restore lại từ file backup gần nhất xem

Guest
    Cảm ơn chủ topci nhé, mình đã sử lý xong

Các Chủ đề tương tự

1. trong danh bạ có 2 phần contact list không thể đồng bộ hết với outl??????
    Bởi 6y45gh54f54y645 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 07-04-2014, 09:23 AM
  2. Cho em hỏi về "Address Contact"....
    Bởi myphamthailan98 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Bài viết cuối: 24-10-2012, 08:03 PM
  3. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-08-2012, 08:22 PM
  4. Super Address Book v2.0.32 - Quản lý danh bạ [OS 5.0++]
    Bởi chungtinh2091 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry