Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: Lỗi khi up rom

Guest
    Mình là người mới. Mấy hôm nay tò mò tự tay up rom. Nhưng không hiểu vì sao khi mình dùng phần mềm Bdm hay vnbb. Thì máy tính lại không nhận diện được bản rom. Mặc dù mình đã chạy bản rom mới và xóa những bản rom cũ có trong máy. Mình đã đọc wa 1 bài viết có hướng dẫn cách sửa lỗi có trên wed blackberryvietnam.net/threads/khong-up-rom-duoc-cho-bb-8820.16941/ nhưng vẫn không hjểu cho lắm. Mong mọi người giúp đỡ cho.

bạn dùng phần mềm http://old.bbvietnam.com/?s=vnbb+utils đi

Mình cũng đang dùng phần mềm đấy mà bạn. Nhưng khi vào phần cài đặt rom trên vnbb thì phần mềm báo là không có bản rom tương thíck với máy. Mặc dù mình đã cài rom mới nhất trên pc và xóa những rom cũ kô dùng đến

Trích dẫn Gửi bởi Cu_Shin
    Mình cũng đang dùng phần mềm đấy mà bạn. Nhưng khi vào phần cài đặt rom trên vnbb thì phần mềm báo là không có bản rom tương thíck với máy. Mặc dù mình đã cài rom mới nhất trên pc và xóa những rom cũ kô dùng đến
    bác đang dùng máy j, bản rom bác down là bản nào, bác kiểm tra xe bản rom đó có đúng với dòng máy của bác hay ko. khi bác dùng vnbbutils để uprom thì bản rom đó có hiên ra trong phần cài đặt hay ko? bác có thể uprom theo kiểu tháo pin thử xem sao.

8820 down rom 4.5.0.xxx Rồi cài vào máy , bật bdm để nhận pin và up rom

Bạn đã xoá vendor.xml trong đường dẫn tương ứng chưa?

Mình đang dùng bb9220 nhưng bị lỗi y hệt như 8820 vậy. Mình đã xóa file vendor trong đường dẫn nkưng máy vẫn kô nhận được rom. Hiện giờ mình đang dùng os 7. 1. 746 và đang định up lên 7. 1. 907

Bạn thử dùng BBHTool up ROM, ngoài ra còn có thể tự mình tối giản ROM theo ý. Bạn nhớ chọn đúng dòng máy và bản ROM là đc

Trích dẫn Gửi bởi Cu_Shin
    Mình đang dùng bb9220 nhưng bị lỗi y hệt như 8820 vậy. Mình đã xóa file vendor trong đường dẫn nkưng máy vẫn kô nhận được rom. Hiện giờ mình đang dùng os 7. 1. 746 và đang định up lên 7. 1. 907
    có thể bác down lộn bản rom của 9320 nên nó ko nhận, bác vào đây down lại nhé ( nhớ chọn đúng đời máy) https://swdownloads.blackberry.com/...sionid=991379D0D6D032670BBDFC5EEC2444A7.node1 down xong bác làm như sau: gỡ bỏ tất cả những chương trình quản lý bb như bdm, vnbbutils (xoá cả thư mục trong ổ D), gỡ bỏ bản rom cũ đã cài vào máy tính, khởi động lại máy tính => tiến hành cài lại bdm đầu tiên, cài vnbbutils, rồi mới cài bản rom bác vừa down, cài xong thì vào xoá bỏ vendor => kết nối đt với máy tính, chạy thằng vnbbutil => wipe máy => chờ đt khởi động hiện trên màn hình lỗi 507 thì chọn mục cài đặt os =>chờ nó cài đặt xong là ok

Mình đã làm theo cách của cậu .làm cho bb bị lỗi 507 nhưng máy vẫn không nhận bản rom.Bây giờ máy mình lạị bị lỗi 507 rùi ai biết cách khắc phục không

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối