Kết quả 1 đến 6 của 6
    Tình hình là em bold của mình mấy hôm trc đang dùng bt thì bị trắng xoá màn hình . r tắt ngóm . nghi là bị chết màn . tháo máy ra nhưng ko lắp ốc vít vào thì máy vẫn lên hình dùng bt nhưng khi lắp ốc vào 1 phát là lại bị tắt màn hình , ko hiểu bị kiểu gì nữa . ACE ai bị r tư vấn giúp mình cái . ra mấy a thợ thì bảo phải thay màn xót tiền quá
    Thanks all/

Guest
    Chắc bác lỡ tay cho màn ẻm nó ra đi rồi )

Trích dẫn Gửi bởi emxinhlam
    Chắc bác lỡ tay cho màn ẻm nó ra đi rồi )
    mình cũng nghĩ là khả năng em nó ra đi là cao nhưng vẫn muốn hỏi mọi ng hi vọng có cơ hội

Hở socket trên main hoặc trên cable màn hình rồi bạn. Nếu để bình thường thì lên, gắn ốc vào, nó không còn nguyên vị trí nên trắng màn. Màn hình không chết đâu. Dùng mỏ hàn, vuốt lại các socket (trên main và trên cable màn hình) là ok.

Mã:
     tháo máy ra nhưng ko lắp ốc vít vào thì máy vẫn lên hình dùng bt nhưng khi lắp ốc vào 1 phát là lại bị tắt màn hình
    thì có thể bị socket thôi bác ah, chứ như con 9k7 của mình trắng từ lúc thử đến lúc tháo :-" mới hư =((
    Bác cứ làm như bác ResearchInMotion hướng dẫn thử xem.

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Hở socket trên main hoặc trên cable màn hình rồi bạn. Nếu để bình thường thì lên, gắn ốc vào, nó không còn nguyên vị trí nên trắng màn. Màn hình không chết đâu. Dùng mỏ hàn, vuốt lại các socket (trên main và trên cable màn hình) là ok.
    anh RIM có thể chỉ hộ e địa chỉ uy tín nào ở HN làm đc ko ? e cảm ơn a nhiều nhiều . ko a cho em sdt để em ll với a thì càng tốt ạ