Kết quả 1 đến 10 của 10
    tình hình là con 8900 của e khi kết nối wifi thì vào mạng được bằng browser nhưng lại không vào được bằng opera mini, các bác giúp e với. e dùng opera mini 4.4. thank các bác nhiều.

Guest
    Bác cài bản opera cao hơn hoặc dùng wifix đẻ bắt nó dùng wifi nhé

Guest
    như bác MrStar1102 nói đó bạn tìm bản 6. mà xài xem không tìm Wifi có sẵn host để restore nó về thế là ok

em vừa cài lại room,lại gặp vấn đề là khi kết nối wifi rồi, vào opera thì nó lại sử dụng GPRS như là mặc định nên ngốn mất bao nhiêu dung lượng. làm sao để sử dụng đc wifi mà ko phải GPRS vậy các bác?

Guest
    up lên bản cao hơn
    89 có lỗi font đâu mà phải 4.4
    lên opera 8 cho đẹp

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi thaodan
    em vừa cài lại room,lại gặp vấn đề là khi kết nối wifi rồi, vào opera thì nó lại sử dụng GPRS như là mặc định nên ngốn mất bao nhiêu dung lượng. làm sao để sử dụng đc wifi mà ko phải GPRS vậy các bác?
    Bác đã làm như em hướng dẫn chưa ? Phải mô tả rõ ràng là bản opera nào chứ ?

mình mới cài lại room 5.0 nên xài luôn opera 8.0 rồi nhưng có 1 thắc mắc là làm sao để khi mình bật cả wifi và GPRS thì nó sẽ sử dụng wifi mà ko sử dụng GPRS?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi thaodan
    mình mới cài lại room 5.0 nên xài luôn opera 8.0 rồi nhưng có 1 thắc mắc là làm sao để khi mình bật cả wifi và GPRS thì nó sẽ sử dụng wifi mà ko sử dụng GPRS?
    như mình đã nói ở trên: Opera 8 sẽ ưu tiên dùng wifi. Trường hợp nó có vấn đề và k ưu tiên wifi thì bác dùng app wifix để bắt nó dùng wifi. Và cũg có thể opera nó k làm mất kb của bác mà là do phần mềm khác, nếu lười tìm thì cứ xóa apn đi là xong. Cái nào k ưu tiên wifi là biết ngay

Guest
    thank bác nhé

Các Chủ đề tương tự

1. 9900 không hoạt động với wifi trên operamini 8
    Bởi tienanhTBa3 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 03-06-2015, 03:28 PM
  2. Trả lời: 40
    Bài viết cuối: 31-08-2014, 09:45 AM
  3. Operamini Mod [UPDATE v4.4 + Wifi] - Hiển thị Tiếng Việt cho OS 4.5 trở xuống
    Bởi nguyenoanh trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 239
    Bài viết cuối: 17-04-2014, 09:44 PM
  4. Chủ đề đầu cho 8900. Anh em chia sẻ kinh nghiệm dùng 8900 nào
    Bởi tcthcnmb19 trong diễn đàn BlackBerry Javelin 8900
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 22-04-2013, 09:54 PM
  5. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-10-2012, 12:32 AM