Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 39 của 39
    Re: [UPDATE][TIPS] Quản lý và lọc thông tin nâng cao trong Messenges của BlackBerry

thế là e đỡ phải vào search rồi gõ tên email để tìm rồi, cách này tiện hơn nhiều quá =D>

Có bạn nào chia sẻ các lọc tin FaceBook, tin BBM
    Mình mò hok ra @@

[ Posted by Mobile Device ]

Tip này quá hay, với những người dùng trackball thì sẽ đỡ phải lăn bị rồi.

- Lọc tin FaceBook và BBM
    • Tạo mới một phím tắt để lọc tin FB
    • Các trường để nhập để trống. Phần Search In »» Folder »» Chọn Notifications như hình dưới

- Với BBM bạn làm tương tự. Phần Search In »» Folder »» Chọn BlackBerry Messenger

--- Added at 07/01/2013, 13:55 ---

Tương tự như vậy các bạn có thể lọc tin của các Folder khác.
    Chúc vui !

Trích dẫn Gửi bởi DungSherlock
    Tip 1: Lọc tất cả các emails gửi tới 1 account
    Chúng ta bắt đầu từ bước 2 ở trên, tại cửa sổ advanced search bạn ấn menu chùm dâu --> Save bạn sẽ tới cửa sổ Save Search.
    Hình ảnh

Tại cửa sổ này mình sẽ điền các thông tin như sau:
    Title: DungSherlock@BBVietNam.com
    Shortcut Key (Alt+): b
    Service: DungSherlock
    Bước cuối cùng bạn ấn menu chùm dâu (hoặc trackwell) chọn Save là bạn sẽ thấy ngay kết quả rồi :-bd
    Hình ảnh

Hình ảnh

Từ bây giờ khi mình vào Messenges của BB và ấn Alt+b là sẽ hiện ra tất cả những email được gửi tới địa chỉ email DungSherlock@BBVietNam.com :-bd Các bạn có thể làm tương tự với các tài khoản khác.
    Anh cho em hỏi cái này cái, em muốn tạo một bộ lọc để kéo tất cả mail trên một tài khoản của em nên chỗ show messages em chọn là REMOTE.
    Nhưng em chỉ có thể làm được như thế đối với 2 tài khoản gmail, còn tài khoản hotmail và yahoo thì nó không cho làm với cách này anh ạ! Anh có cao kiến gì giúp em cái ạ, em chân thành cảm ơn!!!

Trích dẫn Gửi bởi mr.manhhai1988
    Anh cho em hỏi cái này cái, em muốn tạo một bộ lọc để kéo tất cả mail trên một tài khoản của em nên chỗ show messages em chọn là REMOTE.
    Nhưng em chỉ có thể làm được như thế đối với 2 tài khoản gmail, còn tài khoản hotmail và yahoo thì nó không cho làm với cách này anh ạ! Anh có cao kiến gì giúp em cái ạ, em chân thành cảm ơn!!!
    bạn có thể làm cách này đơn giản hơn là chỗ service thay vì để all service thì chọn mail account. nó sẽ lọc hết tất cả mail account đó tương tự như click vào biểu tượng của mail acc ( mình thường để hide mấy cái biểu tượng mail acc này đi vì nó khá xấu ko động bộ với icon của theme, và dùng cách này để truy cập từng mail acc ) . cách này chỉ áp dụng với máy có bis thôi nhé.

Em hiểu ý bác, em cũng ẩn các icon của mail đi mà! Cái em muốn hỏi là như thế này ạ: Ví dụ em nhận được một cái mail, nhưng em đã xóa mail đó trên máy, trên hộp thư vẫn còn bác nhé! Bây giờ em muốn lấy cái mail đó về máy của mình, nên em chọn là REMOTE, khi em nhấn alt+g thì nó sẽ lấy tất mail ở trên 1 hộp thư của em suống! Em đã làm được cho gmail còn hotmail và yahoo thì không được ạ! Bác có cách nào giải quyết không ạ? Hay tại cách này làm được cho gmail thôi bác nhể!

@mr.manhhai1988 Có thể cách làm của bạn chỉ áp dụng cho gmail, bạn test thử coi sao! Mình không add tài khoản email yahoo hay hotmail lên BB nhưng bạn có thể test bằng cách xoá 1 email trên BB rồi sau đó lên hòm thư trên PC xem thư đó có bị xoá đi không? Nếu bạn xoá trên BB mà email trên PC cũng bị xoá đi thì có thể là sẽ đồng bộ được theo cách bạn muốn. Nhớ chọn trong phần Email ReconciliationDelete On: Mailbox & Handheld

Guest
    Em đã thử theo cách anh nói, xóa trên máy thì trên hộp thư ở PC cũng mất luôn a ah! Nhưng không làm được theo cách của em được, vậy cách này chỉ làm được cho Gmail thôi! Pó tay rồi!

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 10-07-2014, 04:12 PM
  2. [TIPS] Hiêu quả hơn với phím tắt trên Facebook
    Bởi trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 05-12-2012, 06:35 PM
  3. Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 14-08-2012, 06:11 PM
  4. [TIPS] Thêm từ vào trong từ điển tiên đoán trên BlackBerry PlayBook OS 2.0
    Bởi chienbinhthamlang115 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 27-02-2012, 11:04 PM
  5. [TIPS] - Sử dụng ID ứng dụng để tìm kiếm nhanh trong App World
    Bởi 00anthitga trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-11-2011, 08:30 PM