Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 39 của 39
    Phần danh bạ của Rim còn thiếu seach theo số khi nhập tìm số điện thoại (tìm số trùng).
    Mình mới biết và dùng ngay từ BB9780 nên không gặp trở ngại nhiều. Những điểm yếu còn tồn tại mong rằng Rim khắc phục trong HDH 10.

[ Posted by Mobile Device ]

RIM đang trên con đường đi theo Palm OS , đơn giản chỉ bởi vì xu hướng sử dụng của người tiêu dùng đang dần thay đổi , trong khi các nền tảng khác đang ngày càng hoàn thiện hơn thì BB OS ko tạo được nhiều điểm mới thật sự đột phá , I OS bảo thủ nhưng luôn biết cách tạo ra những tiêu chuẩn mới cho các SP , Android mở và đc hỗ trợ bởi hàng triệu các kĩ sư phần mềm nên chiếm đc cảm tình của số đông người tiêu dùng , WP đc bảo kê bởi MS và sự tham gia nhiệt tình của Nokia nên cũng rất có tương lai , cá nhân mình thấy dường như BB OS đã đi qua đỉnh và đang trượt dần xuống dốc .Thật ra HĐH nào rồi cũng sẽ có điểm kết thúc , Palm OS , WindowMobile , Symbian và vô số những HĐH nhỏ khác .Nếu sắp tới ko thể tạo ra 1 cuộc cách mạng trong BB OS mới thì ngày kết thúc của BlackBerry chắc cũng ko còn xa .

Ít ra với mình vẫn hữu ích, cách đây 2 ngày trên đường đi công tác một huyện vùng núi, 11h 5 phút thằng ku em đi cùng gọi cho mình thông báo, khách hàng đồng ý ký hợp đồng, mà cái hợp đồng này không năm trong kế hoạch nên không mang theo. Mình gọi về văn phòng bảo người ở nhà chuyển văn bản vào email thì đúng lúc mọi người cũng đi ra ngoài hết. Làm thế nào bây giờ nhỉ? Chợt nhớ đầu tuần mới cài Sugar Sync vào em BlackBerry 9900 của mình và đồng bộ tài liệu văn lưu ở văn phòng với Sugar Sync. Thế là chui vào Sugar Sync trên máy tìm xem cái hợp đồng đó ở đâu rồi sử dụng chức năng share của Sugar Sync gửi đường link tới hòm thư của thằng ku kia thế là xong...nó chỉ cần vào hòm thư và nhấp chuột vào link đó là tải được hợp đồng về...in tại văn phòng của khách hàng luôn...
    Một cái hay nữa là gặp tay xếp trong chuyến công tác đó cùng mạng với mình, cũng thuê bao trả sau như mình nhưng hắn dùng Iphone 4 mình dùng BlackBerry ngồi cũng một chỗ không có 3G Iphone của hắn không thể tin tức bằng trình duyệt được, nhưng em 9900 của mình vẫn dùng được với một EDGE vẫn cưới mây đạp gió lướt sóng, facebook vô tư

"Smart phone" cho mọi người, tất nhiên là hàng sercond hand thui nhá , mình dùng và thay điện thoại rất nhiều chỉ mỗi tội chưa dùng IOS bao giờ...

em bắt đầu làm quen với bb từ con 8707v của ông anh trong công ty. ban đầu thấy cũng thích thích vì nó to giống em, sau thì khoái cái bàn phím của nó. type suớng vật.
    sau này có trong tay em 8820 thì lại bắt đầu lân la học lỏm, hí hoáy hex key, rồi đủ kiểu đủ trò để nhào nặn con 8820. kỷ niệm đnags nhớ nhất là up rom 7 lần trong một đêm. thế mà vẫn không chừa được.
    tóm lại là em mê BB ạ

Cái hay,cái dở ,điểm yếu và mạnh của BB các bác đều đã nói rồi . Tôi dùng BB được gần 5năm từ 7290 - 87g - 8820 - 8900 và bây giờ là 9780 .Qua từng đời máy minh thấy "độ yêu" em BB ngày một mãnh liệt ) .Trc cũng đã dùng Nokia E71,IP 3gs ( Đều đổi BB với đứa bạn để test xem ntn ) còn đt sử dụng HĐH Android thì chưa. Với bản thân về E71, IP 3gs k phải là chê này nọ nhưng cầm dùng đc 1tuần đã thấy chán vì k còn gì để "vọc". Bây giờ thấy hài lòng với em 978 và hạnh phúc vì Vợ cũng dùng BB. Mất 1time khá lâu,với lòng kiên trì cũng thuyết phục và hướng dẫn đc bà xã chuyển sang dùng BB

Trích dẫn Gửi bởi monsterbk
    Bây giờ thấy hài lòng với em 978 và hạnh phúc vì Vợ cũng dùng BB. Mất 1time khá lâu,với lòng kiên trì cũng thuyết phục và hướng dẫn đc bà xã chuyển sang dùng BB

phục bác vì đã thuyết phục được Bà xã cùng xài BB,hạnh phúc nhân đôi cho bác nhé

Guest
    Mình thấy thời điểm này còn nhiều người đến với BB vì đam mê là chính, còn lại thì vì giá rẻ. Mình dùng BB cũng vì giá rẻ, qua quá trình sử dụng thấy ưu điểm nổi trội là bàn phím, hệ thống phím tắt, quản lý danh bạ còn lại đều là nhược điểm.

Guest
    BB đang bị những cái quan tâm khác của người tiêu dùng bỏ rơi. nững cái hay của bb thực sự có quá ít người cần .

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Các Chủ đề tương tự

1. Tai nghe chính hãng nào phù hợp cho BlackBerry Z3 với giá 500K?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 31-03-2015, 09:37 AM
  2. Tai nghe nào có chất âm phù hợp cho BlackBerry Z30?
    Bởi trungtamgec11 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 29-09-2014, 11:08 PM
  3. Một số lý do BlackBerry Passport là thiết bị phù hợp với bạn
    Bởi QCWHGXT0306 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 18-07-2014, 05:07 PM
  4. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 18-07-2014, 10:27 AM