Kết quả 1 đến 9 của 9
    BB 10 tuyệt thì rõ rồi, và giá của các em nó cũng ở tầm cao (chưa tính đến Q5). Vậy độ bền của các thiết bị này ra sao? Dạo qua thấy ít người đề cập đến, xem chương trình trên VTC2 cũng toàn thấy ăn roi, chưa thấy thử cho BB. Thử lục google thấy có video thử độ bền rơi của Z10. Tác giả thử rơi ở 3 nơi: sàn trải thảm, sàn gỗ và nền bê tông ở 3 độ cao: ngang thắt lưng, ngang tai và trên đầu (chắc ứng khoảng 1m, 1m6, 2m). Kết quả trong nhà khá ok, em nó đẹp và hoạt động bình thường ngoài việc nắp lưng bị bung viền (chắc chắn rồi, thiết kế không nguyên khối mà). Ra ngoài đường thì ở độ cao ngang thắt lưng vẫn an toàn với chút xước răm ở viền, song đến độ cao ngang tai thì bật nắp lưng, màn hình nứt rất lớn, cảm ứng ngừng hoạt động, song máy vẫn khởi động được, với Z10 thì coi như ngừng toàn bộ rồi vì không có phím, chắc nghe điện vẫn được. Các bác có thâm niên test và biết về các loại khác cho những so sánh nhỉ, như vậy đã được gọi là bền chưa. Thêm 1 lý do nữa khiến mình chọn Q10 .
    Sau đây là video
    <div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/hoxY216gLaM?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe></div>

Cái Video này lâu rồi mà, có ngay khi Z10 vừa ra mắt

:-ssđau xót quá đi

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Cái Video này lâu rồi mà, có ngay khi Z10 vừa ra mắt
    tại mình chưa thấy trên diễn đàn của thôi, và chắc là có nhiều anh em chưa biết

Trích dẫn Gửi bởi countrycowboy
    tại mình chưa thấy trên diễn đàn của thôi, và chắc là có nhiều anh em chưa biết
    Có trên Diễn đàn rồi ấy chứ, và mình nhớ là anh em comment khá nhiều trong topic đó mà

vậy ah

Hôm nay đã tự tay thử độ bền của em nó. Hic rơi xuống nền gạch hoa từ độ cao 1,2m. Nhặt lên vẫn thấy em nó hoạt động bình thường. Chỉ có nắp lưng bị bung ra một chút, không bung ra hẳn. Ở cạnh bo tròn có một vết xước rất nhỏ thôi. Như vậy em thấy là bền rồi các bác ạ

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Văn Tuấn
    Hôm nay đã tự tay thử độ bền của em nó. Hic rơi xuống nền gạch hoa từ độ cao 1,2m. Nhặt lên vẫn thấy em nó hoạt động bình thường. Chỉ có nắp lưng bị bung ra một chút, không bung ra hẳn. Ở cạnh bo tròn có một vết xước rất nhỏ thôi. Như vậy em thấy là bền rồi các bác ạ
    Lợi thế của "không nguyên khối" đó bạn, nắp lưng bung ra làm triệt tiêu khá nhiều lực giúp cho thân máy được an toàn hơn

Bác nói có lý lắm. Lúc đó em tưởng em nó đã ra đi rồi đấy. Chỉ sợ em nó bị bệnh trong nội tạng thôi. Chứ ở ngoài thì không sao