Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20
    Guest
    Em chào các bác. Em mới phát hiện ra một vấn đề này không biết có phải là mới không. Em mua em Z10 mới của smarcom Em dùng một chiếc củ sạc mua ngoài hàng phụ kiện về sạc cho em Z10 thì thấy thông báo như hảnh

En thấy lạ nên lấy lại cái sạc đi kèm theo lúc mua máy thì lại không thấy thông báo đó, em tiếp tục lấy một củ sạc khác mua cùng em 9780 thì cũng không thấy thông báo đó.
    Em dự là bb10 có thể nhận dạng sạc Zin và sạc không zin. Đây là phát hiện mới của em không biết đúng sai thế nào mong các bác chém giùm ạ
    Thanks all

nó thấy dòng vào không chuẩn thì nó cảnh báo vậy thôi mà

Trích dẫn Gửi bởi haichien85
    Em dự là bb10 có thể nhận dạng sạc Zin và sạc không zin. Đây là phát hiện mới của em không biết đúng sai thế nào mong các bác chém giùm ạ
    Thanks all
    Nếu mà cứ thế này thì đi mua sạc ngoài mang điện thoại theo mà thử. Đảm bảo mấy anh bán hàng lô chết đói )

Ko phải xạc lô mới báo như vậy đâu bạn dòng điện vào có thể yếu hơn đó, cũng còn có thể bị lỗi OS nữa. Lúc trước mình hay bị khi up các bản os 10.1 nhưng từ 10.2 không còn bị nữa.

P/s: kiếm cục xạc zin nào input 5V -2A xạc nhanh hơn nhiều (mình đang xài xạc S4)

bác riyrayron nói cũng có lý, để em thử cái sạc dòng cao hơn xem thế nào

Trích dẫn Gửi bởi haichien85
    bác riyrayron nói cũng có lý, để em thử cái sạc dòng cao hơn xem thế nào
    Bác phải xem dòng ra trên sạc zin là bnhiu a? Sạc nào dòng thấp hơn hoặc cao hơn thì nó ko nhận, sạc lô nhưng đúng dòng ra thì nó vẫn vào tuổt

Sent from my Blackberry Z10 using Tapatalk 2

Cứ sạc chân micro usb là máy em nhận hết. k lẽ toàn là sạc ngon

icreatmylife chưa hiểu ý của topic rồi. ở đây mình đang nói về vấn đề là BB10 sẽ có thông báo khi mà chiếc sạc đang cắm vào nó có dòng điện không chuẩn như là chiếc sạc đi kèm với nó của nhà sản xuất

Trích dẫn Gửi bởi icreatmylife
    Cứ sạc chân micro usb là máy em nhận hết. k lẽ toàn là sạc ngon
    Lúc đầu nó nhận nhưng tí nữa sẽ có dấu chấm than màu đỏ, nếu bạn ko để ý và cứ để đó thì pin mau hư mà sạc vẫn ko vô, mình từng thử sạc samsung và htc rồi, chân micro mà vẫn có đc đâu

Sent from my Blackberry Z10 using Tapatalk 2

Trước các dòng BBOS mình dùng các loại khác bình thường. Cụ thể 9780 của mình dùng của Samsung của HTC của Sky đều vào ào ào không có thông báo gì cả. Nhưng giờ dùng BB10 thì mình chưa có thử cái nào khác ngoài sạc zin theo máy.
    Mình vẫn cứ theo cái suy nghĩ. Cứ Zin vẫn sướng hơn. Mặc dù bây giờ tiêu chuẩn đầu sạc như nhau. Nhưng do mỗi loại máy mỗi hãng lại có chuẩn đầu vào không giống nhau. Nên dùng xạc của hãng khác sang xạc của mình có lẽ sẽ không tốt lắm.

Nhưng khi nào sẽ thử cắm sạc khác vào xem có có thông báo như của chủ thớt không :>

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối