Kết quả 1 đến 8 của 8
    Tình hình là em bacup full trước khi nâng cấp ROM , bây giờ restore lại khôngđược , danh bạ , tin nhắn bây giờ không lấy lại được .Bực mình qua ....dùng blackberry đã lâu , từ khi chuyển qua Z10 thấy không thoải mái tí nao , bây giờ thì danh bạ mất sạch !

Không bác nào giúp mình cả sao ...hixhix

Mình cũng bị mất sạch danh bạ. Mặc dù backup lên Outlook rồi nhưng không sao phục hồi lại được

B. K resetore đc thì thử wipe máy đi. Mình thấy backup danh bạ trên bb10 có nhièu cách mà, b. Có thể đồng bộ với gmail or dùng phần mềm như : IntouchApp contact ở duới ( QR code) để backup đc mà.

Trích dẫn Gửi bởi Intertran
    Tình hình là em bacup full trước khi nâng cấp ROM , bây giờ restore lại khôngđược , danh bạ , tin nhắn bây giờ không lấy lại được .Bực mình qua ....dùng blackberry đã lâu , từ khi chuyển qua Z10 thấy không thoải mái tí nao , bây giờ thì danh bạ mất sạch !
    Bạn backup bằng gì? Hiện tại nên tải bblink bản mới nhất đã hỗ trợ tốt việc restore rồi.
    Lời khuyên: - danh bạ có thể đồng bộ với email, về sau không phải lo mất vì (server nó nhớ cho rồi) và k phải lo backup nữa.
    - CÒn để full backup có thể dùng sachesi và bblink đều được (nêncaaop nhật những bản mới nhất nhé)

Đang ở
    Hà nội
    Gmail của mình không thấy đồng bộ danh bạ là sao nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi Intertran
    Bạn resto từng phần nhé, đầu tiên chọn resto phần setting trước, sau đó thì điện thoại sẽ khởi động lại, tiếp đến bạn chọn resto phần data, rồi app như thế sẽ hạn chế lỗi không resto được.

Nếu resto xong, ổn rồi thì nhanh mà tìm cách đồng bộ danh bạ với google hoặc outlook để tránh nhiều rắc rối về sau.

Nếu danh bạ có sẵn trong điện thoại rồi thì BB không hỗ trợ đồng bộ ngược lên gmail đâu, bạn nên dùng phần mềm contacs imex (bbworld) export danh bạ ra 1 file rồi add file đó lên google.

nói chung em thấy cái bblink có vấn đề, hiện tại vừa mới backup xong bây h quay ra restore lại báo là không trùng bbID thế mới bực chứ.

Các Chủ đề tương tự

1. kíu em với ! em không restore được dữ liệu
    Bởi ncsmot801 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 20-10-2014, 11:08 AM
  2. Ko Restore dữ liệu dc?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 18-07-2014, 09:44 AM
  3. [Hỏi] Vấn đề restore dữ liệu giữa q10 và z10
    Bởi datthocu888 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 07-06-2014, 06:48 PM
  4. Lỗi khi restore
    Bởi cameranguytrang2 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-12-2013, 12:17 PM
  5. Một số vấn đề khi restore..
    Bởi taicamera360vnz trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-10-2013, 03:52 PM