Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: [Hỏi] Blackberry Q5

Chào các bác. Em đang chuẩn bị rước 1 em BB10 về, chưa biết nguồn lực sẽ đến đâu nên muốn tham khảo các bác đã và đang dùng Q5 để phòng không đủ lúa thì phải làm 1 em Q5 về vậy. Bác nào đã, đang dùng Q5 cho em xin đánh giá chi tiết với. Chẳng thấy bác nào nhắc đến. Các bài đánh giá thì em đã đọc rồi, nhưng quan trọng là đánh giá của những người hiện đang sử dụng cơ.
    [Ngoài lề] Nhân tiện cho em hỏi Z10 lên 10.2.1 thì tuổi thọ pin được cải thiện nhiều không ạ? Em chủ yếu lướt web, chơi game nhẹ, nghe gọi ít, nhắn tin nhiều, nghe nhạc rất nhiều.

Guest
    nhu cầu bạn như vậy thì Z10 ngày chắc sạc 2-3 lần.

Nhu cầu xài vậy thì cứ sắm 2 pin và 1 sạc rời thì thoải mái

Cuối tuần sau trả lời bạn về Q5 nhé.

Guest
    Mình xài q5 thấy nhu cầu cá nhân nghe gọi + nt whatsapp + yahoo + fb + web thì 1 ngày hơn đó b.1 ngày cuả mình là 7h tới 23h.^^

Sent from my BlackBerry 9780 using Tapatalk

Máy khá nhẹ. Nhu cầu mình cũng như bạn nên pin 1 ngày. Nói chung máy chạy ổn. Ban đầu ấn phím chưa quen thì có cảm giác bấm hơi tịt. Mà tịt thật :v. Giá như vậy vs 1 e Q5 là ổn rồi. Game thì màn hơi pé nên mình chỉ cài 1 đến 2 game thôi. Chủ yếu chơi psp . Pin con này thuộc dạng trâu chó rồi đấy. Màn đẹp. Camera chụp chấp nhận đc. Nhưng camera trc chụp khá tối. Mấy nút volume hơi lỏng lẻo vào cả cái nắp sjm và thẻ nhớ cũng vậy. Đôi dòng nhận xét

lướt web + chơi game trên máy QWERTY + màn 3,1" là ko ổn rồi
    nhưng pin sẽ tốt hơn vì xài ít hơn

lukasburin theo mình nhớ là con Q5 nó ko tháo đc mà thay pin

Ak e dg tl vấn đề ngoài lề và cái nhu cầu của bác ấy ^^!

Trích dẫn Gửi bởi zerofisx
    Chào các bác. Em đang chuẩn bị rước 1 em BB10 về, chưa biết nguồn lực sẽ đến đâu nên muốn tham khảo các bác đã và đang dùng Q5 để phòng không đủ lúa thì phải làm 1 em Q5 về vậy. Bác nào đã, đang dùng Q5 cho em xin đánh giá chi tiết với. Chẳng thấy bác nào nhắc đến. Các bài đánh giá thì em đã đọc rồi, nhưng quan trọng là đánh giá của những người hiện đang sử dụng cơ.
    [Ngoài lề] Nhân tiện cho em hỏi Z10 lên 10.2.1 thì tuổi thọ pin được cải thiện nhiều không ạ? Em chủ yếu lướt web, chơi game nhẹ, nghe gọi ít, nhắn tin nhiều, nghe nhạc rất nhiều.
    Theo em nếu có điều kiện thì q10 ko thì cũng nên z10, giá của bọn này đang giảm giờ bác ruớc q5 về trải nghiệm cũng ko được trọn vẹn sau có muốn đổi máy cũng khó

Mình đang dùng 1 em Q5 được 1 tháng rồi. Cảm nhận như sau :
    về pin khá trâu,mình dùng từ 8h sáng đến 11h đêm còn 20%.mình chủ yếu chỉ lướt Web qua 3g. Vào Faceboọk.goi điện linh tinh
    Còn về nhu cầu của bạn là chơi game thì theo mình nên chọn z10.vì q5 màn hình vuông. Hiển thị không đã. Với lại nhiều game không hỗ trợ
    Lướt Web khá ổn. Nhanh với Browser mặc định. Nghe nhạc với loa ngoài mình thấy rất ấm và trong. Khá ăn tượng. Với nhu cầu của bạn nếu bạn đủ lúa thì nên xúc em Q10.còn không thì Q5 cũng là 1 lựa chọn không tồi đâu.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối