Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Upgrade OS

Guest

Bạn qua Topic Sachesi để trao đổi nhé. Có quá nhiều Topic liên quan vấn đề này rồi!

Trích dẫn Gửi bởi chantroi_19
    Mình muốn hỏi là khi download các file upgrade của os mới, mình chỉ cần dơwnload 2 file Radio và CoreOS thôi sau đó install có dc ko hay phải download hết toàn bộ file upgrade?
    nếu cập nhật qua OTA thì tốt (mở máy lên báo cập nhật) mạng tốt thì cứ thế mà up không lo đến mất dữ liệu hay gì khác (nhớ đừng up bằng 3G tốn tiền lắm)

Còn lại thì tạo file autoload bằng cách download link từ các bài viết của các bác trên diễn đàn.

Hoặc bác đọc bài này để tạo file autoload từ những bản os off chính thức
    http://bbvietnam.com/threads/tu-tao...lackberry-10-bang-dbbtool.22473/#.UwFo62KSz8s

Khi cài đặt bằng file autoload dữ liệu trong máy sẽ mất hết cần sao lưu trước khi chạy file autoload.

Up os mới nên làm như thế không nên chỉ cài file radio và các file bar update như thế dễ dẫn đến lỗi.

Mình cảm ơn các bạn nhưng ý mình là upgrade sẽ có nhiều file, ví dụ: có 100 files trong đó có file Radio, CoreOS và 98 files khác. Nếu OTA và Sachesi thì nó sẽ cài hết 100 files, ở đây mình muốn hỏi là chỉ cài 2 file Radio và CoreOS thì BB có dc nâng cấp lên OS mới đó ko?

Trích dẫn Gửi bởi chantroi_19
    Mình cảm ơn các bạn nhưng ý mình là upgrade sẽ có nhiều file, ví dụ: có 100 files trong đó có file Radio, CoreOS và 98 files khác. Nếu OTA và Sachesi thì nó sẽ cài hết 100 files, ở đây mình muốn hỏi là chỉ cài 2 file Radio và CoreOS thì BB có dc nâng cấp lên OS mới đó ko?
    ý của em là đã update là phải tất cả, nếu bác chọn lựa file nào đó trong tổng số file update thì sớm muộn cũng phát sinh lỗi không đáng có.

Các Chủ đề tương tự

1. upgrade bằng sachesi , z10 không khởi động được??
    Bởi mumoi0920 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 07-09-2014, 02:18 PM
  2. Biểu tượng lạ sau khi upgrade BBM
    Bởi 250910aaban trong diễn đàn Thảo luận chung về BBM
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 13-08-2014, 11:34 PM
  3. Upgrade OS cho máy STL100-3
    Bởi trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-03-2014, 12:15 AM
  4. Đã ai Upgrade OS 10.1 chính thức cho Z10 từ Việt Nam qua OTA chưa?
    Bởi asftsgf trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 30-05-2013, 05:18 PM
  5. Cách khắc phục ứng dụng bị lỗi sau khi upgrade
    Bởi senxanh72 trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 19-11-2012, 12:46 AM