Kết quả 1 đến 9 của 9
    Chào các bạn, mình đang dùng Q10, OS 10.2.1.1925 official. Vài ngày gần đây Blackberry world (version mới nhất) trên máy mình liên tục bị lỗi "There was a connection problem, Blackberry world must close" (nhưng thỉnh thỏang thì vẫn có thể vào được) dù kết nối qua 3G hay wifi, mình đã kiểm tra kết nối vẫn sử dụng browser và FB bình thường. Trước đây mình vẫn sử dụng bình thường, vẫn thường xuyên mua apps. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn.
    PS: Không biết có liên quan đến phần mềm snap không, có vẻ như lỗi này bị thường xuyên sau khi mình cài snap.
    Cám ơn các bạn rất nhiều

Có thể suy đoán của bạn đúng. Bản bbw trước của mình không saó. Sau khi lên room mới và cài đặt snap thì bị như bạn. Mình khởi động máy thì ok

Mình cũng khởi động lại nhiều lần, nhưng tình hình cũng không cải thiện

Guest
    Phải chăng bạn dùng ứng dụng Android nào đó nó bắt bạn cập nhật bản mới trên BBW?

Mình dùng rất ít ứng dụng của Android, chỉ có Zalo và ZingMP3, mà các app này thì đâu có trên BBW. Thỉnh thoảng thì vẫn vào BBW được.

Bạn autoload bản OS mới nhất xem sao. Mình chưa gặp lỗi này.

Các bạn cho mình hỏi thêm là nếu muốn cài lại BBW thì có thể cài đặt lại thế nào? Cám ơn các bạn nhiều

Cái này trước giờ mình chỉ bị 1-2 lần. Mình đoán là do không kết nối đến server của BlackBerry World được.

không biết bạn có vô được Settings của BBW không. Nếu vô được thì mở thử Network and data Limits, tắt cái Wifi only xem.

Mình cũng đã vào setting của BBW tắt mở đủ kiểu rồi nhưng không được. Có lúc vào được lúc không mà lúc không lại nhiều hơn lúc được. Nếu không được thì chắc phải wipe lại, nhưng ngại phải cài đặt lại quá

Các Chủ đề tương tự

1. Sửa lỗi và cài đặt lại BlackBerry World bằng BlackBerry World Recovery Tool
    Bởi an7827yui3 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 31-12-2014, 10:46 PM
  2. Modern World War 3D đã có trên BlackBerry World !!! - Game Made In VietNam
    Bởi trong diễn đàn Trò chơi - Games cho BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 03-12-2014, 07:34 PM
  3. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 30-06-2013, 12:55 AM
  4. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 27-05-2013, 09:34 AM
  5. RIM đổi tên BlackBerry App World thành BlackBerry World