Kết quả 1 đến 8 của 8
    **Mình đang dung z10 mang vinaphone, muốn dùng bis của vinaphone để vào các mang xã hội nhu twitter, linked in...,,nhưng z10 thì có wifi.Vay khi mình dùng bis ở tại những nơi có wifi thì mình có dùng wifi được không.Có thể chuyển thao tác qua lai để vừa dùng bis vừa dùng wifi được không, hay là chi dùng được 1 cái thôi. moi nguoi hướng dẫn giúp mình với.
    **Cho minh hỏi có cách nào cụ thể để cài file bar vào máy z10 đơn giản hơn không.Mình download snap.bar về nhưng không cài trực tiếp vào z10 dược.Minh có app store va appword..thấy bài giới thiệu về snap nên muốn cài thêm để trải nghiệm.Cam ơn!

Bb10 ko cần đang ký Bis vẫn lên mạng, vào các trang xã hội bình thường mà.

Trích dẫn Gửi bởi katygirl
    **Mình đang dung z10 mang vinaphone, muốn dùng bis của vinaphone để vào các mang xã hội nhu twitter, linked in...,,nhưng z10 thì có wifi.Vay khi mình dùng bis ở tại những nơi có wifi thì mình có dùng wifi được không.Có thể chuyển thao tác qua lai để vừa dùng bis vừa dùng wifi được không, hay là chi dùng được 1 cái thôi. moi nguoi hướng dẫn giúp mình với.
    **Cho minh hỏi có cách nào cụ thể để cài file bar vào máy z10 đơn giản hơn không.Mình download snap.bar về nhưng không cài trực tiếp vào z10 dược.Minh có app store va appword..thấy bài giới thiệu về snap nên muốn cài thêm để trải nghiệm.Cam ơn!
    Cứ bật wifi là nó ưu tiên dùng, nếu không có thì dùng bis, mà bb10 thì bis hay 3G đều như nhau.
    Cài file. Bar thì dùng

vnBB10, rất dễ dùng

Wifi là prefer mà....đúng là 3g và bis cũng như nhau nhưng cứ bis cho nó rẻ, chỉ có 50k còn 3g thì fải 70k

Trích dẫn Gửi bởi huytuan
    Cứ bật wifi là nó ưu tiên dùng, nếu không có thì dùng bis, mà bb10 thì bis hay 3G đều như nhau.
    Cài file. Bar thì dùng

vnBB10, rất dễ dùng
    Bác cho em hỏi với, cái z10 của em cứ phải tắt luôn sim thì nó mới chịu dùng wifi, không thì nó cứ đè 2G, hoặc 3G của em để xài. có cách nào không bác chỉ em với

Ca này khó à nha! E chịu vì trong máy nó mặc định rồi

Trích dẫn Gửi bởi thuyngan
    Bác cho em hỏi với, cái z10 của em cứ phải tắt luôn sim thì nó mới chịu dùng wifi, không thì nó cứ đè 2G, hoặc 3G của em để xài. có cách nào không bác chỉ em với
    mặc định là khi có wìfi thì nó dùng wifi làm sao lại ưu tiên 3G được, bác cứ xem phần cột sóng là biết, khi có cùng kết nối wifi và 3G thì chỉ có icon của wìfi hiện thôi, icon 3g, 2g đều mất hết, việc bác mất tiền là do vào khu vực wifi kém thì nó lại ưu tiên ngược lại thôi, cái này từ os 6 đã thế rồi.

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    mặc định là khi có wìfi thì nó dùng wifi làm sao lại ưu tiên 3G được, bác cứ xem phần cột sóng là biết, khi có cùng kết nối wifi và 3G thì chỉ có icon của wìfi hiện thôi, icon 3g, 2g đều mất hết, việc bác mất tiền là do vào khu vực wifi kém thì nó lại ưu tiên ngược lại thôi, cái này từ os 6 đã thế rồi.
    khi kết nối wifi thì nó có hiện biểu tượng wf trên màn hình, nhưng e đã thử test nhiều lần rồi, dù cho wf đầy 5 vạch sóng, lưu lượng Mb miễn phí trong sim của em vẫn bị trừ. Để 2G khi kết nối wf thì yếu, mà 3G thì nóng máy. nên e cứ phải tắt luôn sim đi nó mới chịu dùng wf(

Các Chủ đề tương tự

1. Bis vinaphone
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 18-08-2015, 11:00 AM
  2. Sử dụng dịch vụ 3G Vinaphone cho BB Z10
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-08-2013, 06:38 PM
  3. BIS Vinaphone lỗi từ trưa CN (11/11) tới giờ
    Bởi toyotahv102 trong diễn đàn Những người dùng BIS/BES
    Trả lời: 7