Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Mình đang có một thắc mắc là không biết người dùng có thể can thiệp vào rom của BB10 hay không? Ý mình nó là dạng xóa app sýstem hay thêm app version kèm vào gói rom luôn. Hồi trước xài BBOS mình hay vọc rom lắm. Shrink xóa hết các app theo nhà mạng ko cần thiết cho nhẹ rom, sau đó thêm code app ngoài, hay app system version mới replace luôn...rồi chỉ việc up rom vào là xong hết.

Thật ra thì mình nghĩ thời gian tới cũng sẽ có những bản rút gọn, rồi có cách trích xuất file bar đã mua ( từ file .bbb backup) hoặc hơn nữa. Với việc rút gọn thì nhưn BBOS mnguoi muốn làm để bản rom nhẹ nhàng hơn, tiết kiệm dung lượng rom. Nhưng với bb10 ram 2gb, bộ nhớ trong 16gb thì ko thực sự cần lắm. Tốt nhất là để bản Official!

Trích dẫn Gửi bởi phonghieu
    Thật ra thì mình nghĩ thời gian tới cũng sẽ có những bản rút gọn, rồi có cách trích xuất file bar đã mua ( từ file .bbb backup) hoặc hơn nữa. Với việc rút gọn thì nhưn BBOS mnguoi muốn làm để bản rom nhẹ nhàng hơn, tiết kiệm dung lượng rom. Nhưng với bb10 ram 2gb, bộ nhớ trong 16gb thì ko thực sự cần lắm. Tốt nhất là để bản Official!
    không phải lăn tăn ram bạn ơi, mà tính mình thích gọn gàng, xài đúng tính năng, có những cái ko cần thì nó cứ chình ình ra đó. Và hơn nữa mình lại thích vọc rom, hihihi, xóa thêm hay cải tiến cái gì đó cho rom thấy nó thú vị lắm

Không có cách nào xóa trước, chỉ có thể dùng Sachesi xóa trong máy điện thoại thôi.

Và bạn cũng không thể trộn trước khi load vào, mà chỉ có thể trộn các file bar của các ứng dụng đi kèm bằng cách sideload thôi.

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Không có cách nào xóa trước, chỉ có thể dùng Sachesi xóa trong máy điện thoại thôi.

Và bạn cũng không thể trộn trước khi load vào, mà chỉ có thể trộn các file bar của các ứng dụng đi kèm bằng cách sideload thôi.
    sachesi xóa được các thành phần sýstem không bác?

Trích dẫn Gửi bởi md07
    sachesi xóa được các thành phần sýstem không bác?
    chỉ xóa đc một số thôi bạn ạ

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi SkyLine
    chỉ xóa đc một số thôi bạn ạ
    mấy cái như: compass,voicecontrol,weather,maps,smarttag, help, remember,Games,storymarker xóa được những cái nào ạ, xóa = sachesi ạ, và có cách nào nữa ko

Không xóa được đâu, sachesi thì báo xóa không hiện ra ở sachesi nhưng trong máy vẫn còn. Xóa mớ ngôn ngữ chả được. Hên không lại lỗi font =))

Em cũng có mong muốn như bác chủ thớt, thực sự nhiều cái chả bao giờ dùng đến muốn xóa bay nó đi cho đỡ ngứa mắt, bản rom trước 1925 đều xóa được, nhưng giờ thì chịu

Thích cái cảm giác vọc BBOS trước đây, xóa bớt những thứ ko cần thiết để rom nhẹ hơn, rồi thì rom hybrid, rom "bộ xương khô",...8->

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 28-04-2016, 02:00 PM
  2. Sachesi for BB10 - Tìm kiếm và tải file bar của OS ngay trên BB10
    Bởi trungpham275 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 03-04-2015, 07:45 PM
  3. Một số Android Launcher cho BB10 - Một cách để thay đổi giao diện trên BB10
    Bởi quach ha trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 05-11-2014, 08:18 AM
  4. Video #17: Tùy biến cá nhân trên BB10 - Hướng dẫn BB10 cho người mới - Phụ đề tiếng Việt
    Bởi luclamandep01 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-03-2014, 11:22 PM
  5. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-08-2012, 12:59 PM