Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Chào các bác. Em vừa xúc và trải nghiệm Z10 100-1 khoảng nửa tháng rồi nhưng không thấy tính năng bảo mật App trên Z10. Ví dụ cụ thể nhất là bảo mật Hình ảnh, Video.
    Nhiều lúc bạn bè, người thân mượn máy trải nghiệm thử nhưng lại sợ họ vô tình vào mục Hình ảnh hoặc Video rồi thấy những hình ảnh, video, JAV, khoảnh khắc xếp hình vs Gấu ) trong đó thì ngại lắm
    Như máy của bạn em chạy Android, ngoài pass device lúc mở khóa ra thì mục Hình ảnh nó còn set thêm 1 lớp password nữa.
    Tìm hoài không thấy nên lên đây mở topic mời các thánh BB vào phán xem có app nào dành cho BB có tính năng bảo mật những phần nhạy cảm đó không ạ?

Mình không nhầm là hiện thời thì chưa có app như vậy đâu. Bạn có thể dùng tạm cái app "personal lock". Nhưng chỉ bảo mật được ít dữ liệu lắm.

Em cài app đó rồi bác. Nhưng mà nó chuối lắm, muốn khóa hình nào là phải Add từng cái vào chứ không khóa luôn cả mục hình ảnh. Hình nào khóa bằng App đó rồi thì vào App mới xem được

Guest
    boydudon bác xem và mua cái này dùng đi Check out Hide Files & Folders For BlackBerry 10 in BlackBerry World! You can find it at http://appworld.blackberry.com/webstore/content/19876114

Sent from My BlackBerry Z30 !

Bác boydudon ăn chơi quá, lại còn lưu cả file video xếp hình với Gấu, cẩn thận có ngày thành nổi tiếng, hé hé

Mình không có thẻ Visa nên ngại dùng App trả phí lắm. Nhiều App cũng muốn mua xài mà ko biết thanh toán kiểu gì

Trích dẫn Gửi bởi boydudon
    Mình không có thẻ Visa nên ngại dùng App trả phí lắm. Nhiều App cũng muốn mua xài mà ko biết thanh toán kiểu gì
    Thời đại này mua bán online nhiều, đi mua sắm cũng quẹt thẻ cho tiện nên làm cái đi bác ơi.

Mà các bác có công nhận là cái Pass Device trên Z10 hơi chuối không? Cài pass làm gì khi nhập sai quá 10 lần là máy sẽ xóa hết dữ liệu. Lỡ như bạn bè chơi khăm mình, nhập sai pass đã đời xong tự nhiên mình bị mất hết dữ liệu, mất công cài app, tùy chỉnh seting lại từ đầu. Hi vọng các bản cập nhật sau này khắc phục được tình trạng đó

Guest
    Đã là đồ cá nhân thì không cho ai mượn cả.

Đi cafe chém gió, bạn bè mượn xem chẳng lẽ ko cho sao bác. Không cho tụi nó bảo mình keo kiệt các kiểu

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối