Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    e vừa mua 1 em z10 stl003 được tầm 2 tháng. lúc mua thì nhân viên cửa hàng cài rom 1925 bảo là bản rom này chạy ổn định nhất. em mang về dùng thì ổn định được khoảng 3-4 ngày, sau đó máy bắt đầu bị random reboot. mà khổ cái là khi nó tự reboot lại, khi sắp chạy hết cái vòng load sắp vào màn hình chính thì led lại đỏ và bị reboot lại tiếp, cứ bị lặp đi lặp lại như thế ko dứt, khi cắm sạc vào thì nó mới vào được màn hình chính. còn ko cắm sạc vào nó cứ reboot đi reboot lại ko dứt như thế. sau em up lại rom 2273 của at&t vì nghe ae trên 4rum bảo là rom này khắc phục được lỗi random reboot nhưng tình trạng cũng ko cải thiện được. có bác nào bị tình trạng như trên và có cách khắc phục thì hướng dẫn cho e với ạ. thank các bác nhiều

Guest
    còn BH thì mang ra chỗ họ BH đi. Lỗi này là phần cứng chứ k phải phần mềm, chạy bản nào cũng bị vậy hết

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi leminh84
    còn BH thì mang ra chỗ họ BH đi. Lỗi này là phần cứng chứ k phải phần mềm, chạy bản nào cũng bị vậy hết
    cám ơn bác. e có điện ra cửa hàng thì họ bảo chắc là lỗi pin. nếu là lỗi pin thì còn đỡ chứ lỗi phần cứng khác thì đúng là bực mình. máy e đang dùng cứ bị reboot lặp đi lặp lại rất ức chế, nhiều lúc chỉ muốn fang ngay vào tường.

Phang

Trích dẫn Gửi bởi elnino9x
    cám ơn bác. e có điện ra cửa hàng thì họ bảo chắc là lỗi pin. nếu là lỗi pin thì còn đỡ chứ lỗi phần cứng khác thì đúng là bực mình. máy e đang dùng cứ bị reboot lặp đi lặp lại rất ức chế, nhiều lúc chỉ muốn fang ngay vào tường.
    Phang vào tường cũng hết reboot đó bác

Xin thông báo tin buồn là lỗi phần cứng có liên quan tới chip, main...thì phải đem ra nước ngoài bảo hành, thời gian từ 1-1.5 tháng. Mình mới bị con BB Z10 đem tới 119 Nguyễn Thị Minh Khai, HCM thì bên đó nói vậy đó. Nếu biết dịch vụ bảo hành như vậy mình không bao giờ dám mua -->xin lỗi đời đen hơn con cún

Trích dẫn Gửi bởi robberman
    Xin thông báo tin buồn là lỗi phần cứng có liên quan tới chip, main...thì phải đem ra nước ngoài bảo hành, thời gian từ 1-1.5 tháng. Mình mới bị con BB Z10 đem tới 119 Nguyễn Thị Minh Khai, HCM thì bên đó nói vậy đó. Nếu biết dịch vụ bảo hành như vậy mình không bao giờ dám mua -->xin lỗi đời đen hơn con cún
    bạn tìm lại quy định bảo hành chính hãng trước đây, nó có quy định đổi trả BH trong vòng 7-14 ngày hay sao đó rồi lên đối chất với nó. Chứ như vậy thì chết ae rồi

đây nè bạn - chính sách bảo hành 1 đổi 1
    http://vn.blackberry.com/peaceofmind/18monthwarranty.html

Con của mình thì ngủm luôn...giờ chỉ nháy nháy đèn đỏ rồi tắt ngúm. Up rom ko khởi động được nên ko chơi được.

bạn tìm lại quy định bảo hành chính hãng trước đây, nó có quy định đổi trả BH trong vòng 7-14 ngày hay sao đó rồi lên đối chất với nó. Chứ như vậy thì chết ae rồi
    Cái điện thoại của e mua đc 1 tháng rồi (mua của Hoàng Hà) mà bên bán chỉ bảo hành trong 1 tuần thôi. Lên web của BB thì có chế độ 1 đổi 1 nhưng ko nói rõ là đổi ntn cả.
    E cũng đang tìm kiếm thêm thông tin chế độ bảo hành mà chưa thấy. Nếu pác nào có tin gì hay hay share cho mọi người cùng tham khảo với nhé

lỗi là đổi thôi, đó là 1 đổi 1. Giống iPhone nhưng chỉ trong vòng 2 tuần thôi chứ không phải là 1 tháng đến 1 tháng rưỡi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Làm thế nào để sắp xếp các liên lạc BBM của bạn trở nên đơn giản hơn?
    Bởi dungmaisq trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-08-2013, 10:51 AM
  2. Bản FULL autoloader for STL003/10.2.0.93 Hybrid
    Bởi trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-07-2013, 08:58 PM
  3. Reboot Device - Đặt lịch cho BB tự khởi động lại (reset)
    Bởi minhngo05 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 08-10-2012, 03:14 PM
  4. Nobex Contacts cách đơn giản để lưu thông tin liên lạc vào danh bạ
    Bởi hanhle279 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-08-2012, 10:51 PM
  5. Fast Reboot
    Bởi noithatmienbac trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 28-07-2012, 09:37 PM