Trang 3 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 100
    Chả hiểu mọi người dùng kiểu gì, tháng trước xem video + download chán chê mà bị trừ có 10Mb, tháng này download nhiều gấp 5-6 lần mà nó trừ có 17Mb :|

Mà hôm nọ gia hạn BIS tự dưng được hơn 1Gb băng thông, dùng bao giờ mới hết =))

Cho mình hỏi ngoài lề tí:
    Với OS6 thì khi ko có bis thì đã cài đặt Smartmail, vậy giờ muốn đăng kí Bis thì có cần xoá smartmail ko hay cứ để vậy mà dùng vẫn ko gây ra lỗi gì.Và nếu xoá smartmail thì cách xoá ntn là tốt nhất.
    Thank ACE giúp đỡ vì lâu nay chỉ dùng thôi chứ ít nghịch nên ko rành.

Trích dẫn Gửi bởi qphuoc
    Cho mình hỏi ngoài lề tí:
    Với OS6 thì khi ko có bis thì đã cài đặt Smartmail, vậy giờ muốn đăng kí Bis thì có cần xoá smartmail ko hay cứ để vậy mà dùng vẫn ko gây ra lỗi gì.Và nếu xoá smartmail thì cách xoá ntn là tốt nhất.
    Thank ACE giúp đỡ vì lâu nay chỉ dùng thôi chứ ít nghịch nên ko rành.
    Đăng ký BIS thì không nên để Smartmail làm gì, không cần thiết bạn ạ. Bạn có thể dùng vnbbUtils để xoá, hoặc xoá trực tiếp bằng BlackBerry, xoá xong nên Reboot lại máy. Còn muốn triệt để, backup lại Database (danh bạ, ghi chú, sms...) rồi Wipe lại máy!

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Đăng ký BIS thì không nên để Smartmail làm gì, không cần thiết bạn ạ. Bạn có thể dùng vnbbUtils để xoá, hoặc xoá trực tiếp bằng BlackBerry, xoá xong nên Reboot lại máy. Còn muốn triệt để, backup lại Database (danh bạ, ghi chú, sms...) rồi Wipe lại máy!
    Pac chỉ thêm chút hoặc cho link để mình có thể tham khảo thêm "Wipe" lại máy là ntn với.(Chưa bao giờ biết cái này).

Bis 7.1 trở xuống: Tốc độ chậm, bảo mật, tiết kiệm dung lượng, push mail cực nhanh, không bị chăn mạng, giá cũng ổn.
    Z10: không Bis (vì có cũng như không), tốc độ mạng nhanh (H+), push mail chậm hơn, tải app,game từ appstore nhanh, giống Android, iOS... không bị ràng buộc khi cài app (vd: whatsapp)
    Note: cái nào cũng được, tùy đang xài máy nào và tùy túi tiền, riêng mình thì mạng nào cũng đăng ký gói cước max vì công ty trả tiền.... heheee. các pác chọn nhé.

[ Posted by Mobile Device ]

Z10 hiện giờ dùng apn giống ios và android,do dữ liệu đi qua Internet rồi mới tới server của BB nên tốc độ và độ ổn định không bằng leased line trên os 7.1. Hy vọng trong một ngày không xa nhà mạng sẽ triển khai gói bis cho Z10!

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tuxedo411
    Z10 hiện giờ dùng apn giống ios và android,do dữ liệu đi qua Internet rồi mới tới server của BB nên tốc độ và độ ổn định không bằng leased line trên os 7.1. Hy vọng trong một ngày không xa nhà mạng sẽ triển khai gói bis cho Z10!

Bạn nói cái gì "Leased Line" gì ở đây??? nghe ko hiểu.

Guest
    Hiện tại mình chỉ băn khoăn là mình đang dùng gói BIS ko giới hạn dung lượng (cho con cũ là 9900), sau khi lên Z10, vẫn Sim đó và gói dịch vụ Bis đó (có hiện chùm dâu) thì mình có bị trừ tiền data hay không?
    Chỉ sợ vì ko có Service book cho BB10 nên data ko chạy qua dịch vụ BIS mà nhà mạng trừ tiền data riêng theo gói M0 thì toi.
    Các bác có ý kiến gì ko?
    Hay mình nên chuyển sang gói ko giới hạn dung lượng bình thường (Huỷ BIS và đăng ký lại gói data thường khác?)

mình vẫn đăng kí bis

Trích dẫn Gửi bởi undernewbie
    Hiện tại mình chỉ băn khoăn là mình đang dùng gói BIS ko giới hạn dung lượng (cho con cũ là 9900), sau khi lên Z10, vẫn Sim đó và gói dịch vụ Bis đó (có hiện chùm dâu) thì mình có bị trừ tiền data hay không?
    Chỉ sợ vì ko có Service book cho BB10 nên data ko chạy qua dịch vụ BIS mà nhà mạng trừ tiền data riêng theo gói M0 thì toi.
    Các bác có ý kiến gì ko?
    Hay mình nên chuyển sang gói ko giới hạn dung lượng bình thường (Huỷ BIS và đăng ký lại gói data thường khác?)
    Đọc 3page thấy mỗi người nói một kiểu toàn là mù mờ không à, không bàn thì thôi mà bàn lại thấy rối hơn . Tay to vnbb thì cũng đã nhận xét hiện chưa có tác dụng gì cả. Chỉ thấy mỗi thắc mắc của bạn này hay nhất.

Trang 3 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Thảo luận] BlackBerry - Người dùng được và mất gì với Android?
    Bởi tmchung91 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 03-09-2015, 09:50 PM
  2. [Thảo luận] Bạn đang dùng chiếc BlackBerry 10 nào?
    Bởi hanhla994 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 239
    Bài viết cuối: 15-03-2015, 04:31 PM
  3. [Thảo luận] Bạn đang dùng mẫu BlackBerry 10 nào?
    Bởi tuandinh210 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 259
    Bài viết cuối: 18-05-2014, 05:48 AM
  4. [Thảo luận] Các bạn có cảm thấy 'nhớ' phím Back (Escape) khi chuyển sang dùng BlackBerry 10?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 28-04-2013, 11:32 AM
  5. [Thảo luận] Bạn đã dùng loại điện thoại nào trước khi chuyển sang dùng BlackBerry Z10?
    Bởi ngolien1 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 21-04-2013, 01:57 AM