Kết quả 1 đến 5 của 5
    Chào anh em,

Mình dùng BB cũng gần chục năm nhưng giờ mới được trải nghiệm OS 10. Mình có một số câu hỏi/thắc mắc sau mong anh em giúp đỡ:
    1. Mở nhạc thì play cả nhạc + nhạc chuông, có cách nào khắc phục? >>> Mình mò ra cách giải quyết: Nhạc thì để trong bộ nhớ máy còn nhạc chuông để trên thẻ nhớ
    2. Ngoài phím nguồn thì còn phím nào hay cách nào để khóa máy?
    3. Thậm chí mình đặt password cho máy (Timeout là 30s, time tắt màn hình là 20s) - nhưng khi mình bấm nút nguồn để khóa máy thì password ko hiệu lực ngay mà phải chờ hết timeout (30s) mới ok.
    4. Mình đã mở chế độ Instant Preview, tất cả hoạt động tốt TRỪ SMS. SMS tới vẫn báo chuông + rung nhưng ko hiện lên trên màn hình khóa >>> Đã tìm ra nguyên nhân, do sự xung đột giữa Notification Settings của máy và BeBuzz - Đã xóa BeBuzz và mọi thứ bình thường trở lại.
    >>> UPDATE: Mình cài lại BeBuzz 10 và chỉ xài BeBuzz duy nhất để chỉnh LED - còn lại Rung + Chuông = Off. Và mọi thứ hoạt động OK.

5. Trong mục Smart Dialing, phải chỉnh Country Code và Number Length ra sao để khi nhận tin nhắn ko bị lỗi "không hiện tên" mà chỉ hiện +xxxx
    6. Làm cách nào để truy cập được những folder nhạc chuông mặc định của máy? Mình nghĩ cách này sẽ giải quyết được câu hỏi 1
    7. Hiện tại mục Pictures, hình trong folder Camera được sắp xếp theo Date chiều tăng (hình cũ hiện trước, muốn xem hình mới chụp phải kéo tới cuối). Có cách nào làm ngược lại ko? Một lần xem hình phải kéo tới cuối tốn thời gian

Thắc mắc phụ về phần mềm đèn led: Lúc xài 99 mình có dùng BeBuzz (bản trả tiền $2.99) và rất hài lòng nên khi lên Q10, mình tiếp tục mua BeBuzz 10 Pro nhưng có vẻ nó làm việc không đồng bộ tốt với Notification Settings của máy, tạo ra một "conflict" đè lên nhau, đèn báo và âm thanh "đè" lên nhau. Nói tóm lại là mình ko hài lòng. Có ai xài phần mềm nào tương tự giới thiệu mình với?

Cám ơn mọi người, Q10 rất đẹp và rất tuyệt.

Trích dẫn Gửi bởi mrhung
    Chào anh em,

Mình dùng BB cũng gần chục năm nhưng giờ mới được trải nghiệm OS 10. Mình có một số câu hỏi/thắc mắc sau mong anh em giúp đỡ:
    1. Mở nhạc thì play cả nhạc + nhạc chuông, có cách nào khắc phục?
    2. Ngoài phím nguồn thì còn phím nào hay cách nào để khóa máy?
    3. Thậm chí mình đặt password cho máy (Timeout là 30s, time tắt màn hình là 20s) - nhưng khi mình bấm nút nguồn để khóa máy thì password ko hiệu lực ngay mà phải chờ hết timeout (30s) mới ok.
    4. Mình đã mở chế độ Instant Preview, tất cả hoạt động tốt TRỪ SMS. SMS tới vẫn báo chuông + rung nhưng ko hiện lên trên màn hình khóa >>> Đã tìm ra nguyên nhân, do sự xung đột giữa Notification Settings của máy và BeBuzz - Đã xóa BeBuzz và mọi thứ bình thường trở lại.
    >>> UPDATE: Mình cài lại BeBuzz 10 và chỉ xài BeBuzz duy nhất để chỉnh LED - còn lại Rung + Chuông = Off. Và mọi thứ hoạt động OK.

5. Trong mục Smart Dialing, phải chỉnh Country Code và Number Length ra sao để khi nhận tin nhắn ko bị lỗi "không hiện tên" mà chỉ hiện +xxxx
    6. Làm cách nào để truy cập được những folder nhạc chuông mặc định của máy? Mình nghĩ cách này sẽ giải quyết được câu hỏi 1

Thắc mắc phụ về phần mềm đèn led: Lúc xài 99 mình có dùng BeBuzz (bản trả tiền $2.99) và rất hài lòng nên khi lên Q10, mình tiếp tục mua BeBuzz 10 Pro nhưng có vẻ nó làm việc không đồng bộ tốt với Notification Settings của máy, tạo ra một "conflict" đè lên nhau, đèn báo và âm thanh "đè" lên nhau. Nói tóm lại là mình ko hài lòng. Có ai xài phần mềm nào tương tự giới thiệu mình với?

Cám ơn mọi người, Q10 rất đẹp và rất tuyệt.
    1. Bác đọc bài này http://bbvietnam.com/threads/tao-nhanh-playlist-cho-z10.24670/

2. Không có phím nào khác ngoài phím nguồn, bác có thế sử dụng bao da hoặc flip cover có chức nag holster.

7. Cái này mình thấy sắp xếp theo ả mới trc mà, bạn vào xem ảnh, chọn xem theo ngày là ok, còn nếu xem theo album thì sẽ như bạn nói

Guest
    8. Thêm một thắc mắc nữa là làm sao chỉnh FONT chữ khác cho máy? Mình thích xài font BBSanSerif của OS 7 hơn

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi mrhung
    8. Thêm một thắc mắc nữa là làm sao chỉnh FONT chữ khác cho máy? Mình thích xài font BBSanSerif của OS 7 hơn
    chưa nhé

Các Chủ đề tương tự

1. vấn đề về nhạc, nhạc chuông, audio book trên bb10
    Bởi khoailang trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-11-2015, 10:09 AM
  2. Tư vấn - Nhạc chuông ko hiện thị trong phần nghe nhạc Z10
    Bởi toiyeuvn12 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 28-06-2014, 07:39 PM
  3. Bb q10 lỗi nhạc chuông tin nhắn văn bản ?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 27-08-2013, 01:31 PM
  4. Nhạc chuông Chuối và Khoai tây :)
    Bởi dongtam84 trong diễn đàn Các tài nguyên khác
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 04-11-2012, 10:12 AM
  5. Tuyển tập nhạc chuông hài của danh hài Nhật cường
    Bởi mr andy trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-03-2011, 12:45 PM