Kết quả 1 đến 8 của 8
    chào mọi người,em có vấn đề sau :
    hôm qua em autoload bản 10.3.0 mới,dùng bình thường,tối cắm sạc qua đêm. Sáng ra thấy cháu nó lăn cu đơ,sập nguồn,bật lên vẫn bình thường. Sau đó em có dùng được hơn tiếng. Đang yên ổn thì sập nguồn và cứ bật lên đến đoạn logo thì lại bị reset. Em nghĩ do rom 10.3 có thể máy em nó không tương thích hay trục trặc gì đó nên em autoload lại bản 10.2. khởi động lên vẫn dính như trên và khi bật lên nó có biểu tượng quả pin màu đỏ,ở giữa có dấu chấm than. Em nghĩ quả pin em nó tèo rồi. Đen nữa thì dính nguồn. Hiện tại em đang tháo pin 1 lúc rồi tính cắm sạc vài tiếng coi sao.
    anh em nào đã trải qua cái cảnh này cho em xin ít kinh nghiệm. Em xin cảm ơn

Trích dẫn Gửi bởi doanvm09
    chào mọi người,em có vấn đề sau :
    hôm qua em autoload bản 10.3.0 mới,dùng bình thường,tối cắm sạc qua đêm. Sáng ra thấy cháu nó lăn cu đơ,sập nguồn,bật lên vẫn bình thường. Sau đó em có dùng được hơn tiếng. Đang yên ổn thì sập nguồn và cứ bật lên đến đoạn logo thì lại bị reset. Em nghĩ do rom 10.3 có thể máy em nó không tương thích hay trục trặc gì đó nên em autoload lại bản 10.2. khởi động lên vẫn dính như trên và khi bật lên nó có biểu tượng quả pin màu đỏ,ở giữa có dấu chấm than. Em nghĩ quả pin em nó tèo rồi. Đen nữa thì dính nguồn. Hiện tại em đang tháo pin 1 lúc rồi tính cắm sạc vài tiếng coi sao.
    anh em nào đã trải qua cái cảnh này cho em xin ít kinh nghiệm. Em xin cảm ơn
    bác gói quả pin đó vào giấy rồi bỏ vào tủ lạnh một thời gian rồi mang ra thử lại biết đâu lại ngon, nhiều bác trên diễn đàn cũng thử rồi.

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    bác gói quả pin đó vào giấy rồi bỏ vào tủ lạnh một thời gian rồi mang ra thử lại biết đâu lại ngon, nhiều bác trên diễn đàn cũng thử rồi.
    Oánh dấu!Hóng vụ này.

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    em đã tháo pin ra,1h đồng hồ rồi nhét pin vào. lần đầu tiên đến đoạn tải ngôn ngữ thì sập,sập rồi thì bật lên lại reset. để em thử cách của bác xem sao. có mỗi cái điện thoại mà sập nguồn thì chết dở.
    anh em nào có cao kiến khác xin góp ý dùm em với
    update : em cắm vào laptop tự dưng lên :|,đang cài đặt,sẽ báo cáo các bác sau

khả năng là viên pin của bác hi sinh rồi

vào cài đặt xong lại sập :|, bật lên lại được,khả năng tí lại sập :|
    thôi mai cho lên bàn mổ,đem bảo hành kiếm quả pin mới xem như nào
    update: em đã thử chêm thêm miếng giấy và đã không bị nữa (ít nhất là đến hiện tại khi thử tắt nguồn đi và khởi động lại)
    có lẽ chân tiếp xúc pin kém nên dính lỗi. cảm ơn mọi người

Thay viên pin khác đi bác, khỏe chuyện, thay pin vẫn vậy thì rom khác mà up, chúc bác thành cmn công

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi skriptank
    Thay viên pin khác đi bác, khỏe chuyện, thay pin vẫn vậy thì rom khác mà up, chúc bác thành cmn công
    Do chân pin nó lỏng bác ạ. Em chêm thêm miếng giấy nhỏ thành cmn công rồi
    Cảm ơn bác

Các Chủ đề tương tự

1. BlackBerry Q10 liên tục bị reset
    Bởi sieuthinoithathanoi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 25-09-2015, 04:43 PM
  2. [Help] up rom bị reset máy liên tục
    Bởi PROOADVO9050 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 12-09-2014, 03:05 PM
  3. [Help] - 8700 Reset liên tục, đèn led nhấp nháy.
    Bởi tieungaovanhoa trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-08-2012, 06:33 PM
  4. help me!bb8830 bị reset liên tục
    Bởi chuyenseo2015 trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 26-03-2012, 08:12 PM
  5. bb tự reset liên tục. heo mi! :(
    Bởi hango7nh1,ak,1k trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 04-10-2011, 08:43 PM