Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Guest
    Xin chào các bạn!
    Chắc ai cũng vậy, điện thoại là thứ cầm, nắm thường xuyên, cầm chiếc điện thoại chắc chắn, nặng trịch thì luôn có cảm giác vĩnh cửu.
    Đặc biệt với những ai kỹ tính thì đúng là không thể chấp nhận được với lỗi ọp ẹp của vỏ nắp...
    Với Z10 thì lỗi ọp ẹp vỏ nắp sau luôn xảy ra nhiều nhất và lỗi càng nặng theo thời gian sử dụng.
    Con Z10 của mình thì cũng không nằm ngoài lỗi đó và càng ngày càng ọp ẹp vì mình mở nắp thay pin liên tục (pin+hộp sạc dự phòng). Đau đầu tìm cách khắc phục hiệu quả nhất....
    Và đến một lúc nghĩ ra một tuyệt chiêu đảm bảo âm thanh ọp ẹp đó im phăng phắc, cảm giác cầm chắc chắn như Iphone liền khối...)
    - Cách giải quyết chưa triệt để: Như suy nghĩ bình thường của mọi người là cứ ọp ẹp chỗ nào thì dán băng dính ở khu vực đó. Như hình dưới là dán ở khu vực hình chữ nhật màu đỏ (hay ọp ẹp phía dưới loa). Có khi phải dán 3-4 lớp băng dính... kết quả là hết ọp ẹp... nhưng hậu quả thì thôi rồi, khe hở giữa nắp và thân rộng toang hoắc, nhìn phát chán.
    - Cách giải quyết triệt để: Nguyên nhân phát ra tiếng ọp ẹp ko phải ở thân nắp mà chính là ở các ngàm liên kết, vì vậy dùng băng dính một mặt (loại trong) dán 1 lớp lên đúng vị trí ngàm ọp ẹp trên nắp (hơi chờm lên mặt gờ, không để thừa ra ngoài sẽ xấu) như khu vực elip màu đỏ ở hình phía dưới. Lắp nắp lưng vào và thưởng thức thành quả, đảm bảo chắc chắn ngay...

Thấy cách này hay và hiệu quả nên chia sẻ cùng ae...!!!

Máy em không bị chứ bị là dùng băng dính hai mặt luôn, cũng chả khi nào mở máy. Khi nào ngứa tay hay có cảm giác máy chậm theo lẽ thường là tháo pin thì em cứ khởi động lại bằng nút nguồn với tăng âm lượng

Hình của cụ không nhòm được.

Nếu hay mở ra mở vào ; bạn đầu tư quả ốp viền wallnut ; trong các ốp thì loại này ốp kín khít vừa chắc chắn máy lại giúp cho mình yên tâm nếu rơi rớt máy; chất liệu nhựa của nó cũng tốt không làm cho cái máy xấu như mua mấy ốp viền nhái vừa nhìn điêu lại ôm không khít thân máy. Nhưng mà ôm khít nên tháo ra tháo vô hơi khó chút

Sent from my Q10 using Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi hmg
    Nếu hay mở ra mở vào ; bạn đầu tư quả ốp viền wallnut ; trong các ốp thì loại này ốp kín khít vừa chắc chắn máy lại giúp cho mình yên tâm nếu rơi rớt máy; chất liệu nhựa của nó cũng tốt không làm cho cái máy xấu như mua mấy ốp viền nhái vừa nhìn điêu lại ôm không khít thân máy. Nhưng mà ôm khít nên tháo ra tháo vô hơi khó chút

Sent from my Q10 using Tapatalk
    Mình thì ko thích ốp, dán. Dùng bao da nên máy để trần.

Đã dùng từ hồi tết

Mình rất ít khi gỡ nên không bị lỏng hay ọp ẹp. Giải pháp này sẽ thực hiện cho khi nào bị. Thank

Trích dẫn Gửi bởi huytuan
    Máy em không bị chứ bị là dùng băng dính hai mặt luôn, cũng chả khi nào mở máy. Khi nào ngứa tay hay có cảm giác máy chậm theo lẽ thường là tháo pin thì em cứ khởi động lại bằng nút nguồn với tăng âm lượng
    Bác khởi động bằng nút nguồn và 2 nút tăng giảm âm lượng ? Mình làm hoài mà ko được. Mình đang dùng Z10, còn bác dùng Z10 hay Z30?

Sent from my BlackBerry Device

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi brian81090
    Bác khởi động bằng nút nguồn và 2 nút tăng giảm âm lượng ? Mình làm hoài mà ko được. Mình đang dùng Z10, còn bác dùng Z10 hay Z30?

Sent from my BlackBerry Device
    nhấn và giữ, hơn 10s thì phải, sau khi khởi động lại sẽ đc bonus thêm một cái screen capture

Guest
    Khởi động lại thì giữ nút nguồn 2s là có nút chạm restart trên màn hình cảm ứng mà

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. BB500px for BB10 - Mang ảnh đẹp đi khắp mọi nơi
    Bởi inthelong12 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 30-07-2015, 09:36 AM
  2. [UPDATE] WeatherPlus 3.1.7 (os4.5+) - Đã đẹp nay còn đẹp hơn.
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 199
    Bài viết cuối: 13-02-2013, 03:19 AM
  3. Lưu lại những khoảng khắc đẹp nhất với BlackBerry 10 Camera !
    Bởi lmnhattung trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-12-2012, 07:38 AM
  4. Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 31-10-2012, 07:25 PM
  5. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 15-08-2011, 09:15 PM