Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 39
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Cái này có gì mà buồn bạn

Z10 được thiết kế từ khá lâu rồi, có lẽ khi đó RIM (2 năm trước mà) chưa tính tới sẽ đưa Miracast vào cho nó nên chọn mẫu chip Wifi đó thôi. Công nghệ nó phát triển chóng mặt mà, với lại ngay bây giờ mình đang dùng Q10, có hỗ trợ Miracast đấy nhưng có dùng được gì đâu, vì mấy cái TV nhà mình nó đã có Miracast đâu
    Đúng thế bác vnbb, ko chỉ là Z10, hãy xem cái tivi nhà bạn (Sony, SS, LG, Toshiba...) có cần lên đời hỗ trợ Miracast không, để buồn luôn cả thể ) $-)

Một số bác cứ phải xoắn lên nhỉ, có đủ tiền mua TV có Miracast thì đổi Z30 hoặc Q10 có sao đâu, DLNA vẫn tốt chán ra kia kìa. Chả hiểu các bác có sử dụng hàng ngày ko mà cứ loạn hết cả lên, thấy một số bác rất chịu khó mang phong cách của tinhte.vn sang BBVietnam đó . Nản

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Cái này có gì mà buồn bạn

Z10 được thiết kế từ khá lâu rồi, có lẽ khi đó RIM (2 năm trước mà) chưa tính tới sẽ đưa Miracast vào cho nó nên chọn mẫu chip Wifi đó thôi. Công nghệ nó phát triển chóng mặt mà, với lại ngay bây giờ mình đang dùng Q10, có hỗ trợ Miracast đấy nhưng có dùng được gì đâu, vì mấy cái TV nhà mình nó đã có Miracast đâu
    Bạn hay dùng Powerpoint khi hội họp? Miracast sẽ giúp bạn kết nối với thiết bị display không dây nói chung chứ không riêng gì TV gia đình đâu bạn.

Cũng biết là chả dùng bao giờ nhưng mà kém miếng thì vẫn khó chịu

BlackBerry nên chuyển sang hệ điều hành Android như các nói nhiều trên diễn đàn.

Mình chẳng biết các bác có sd đến cái thứ đắt tiền đó k mà cứ kêu la. Có lẽ đến khi đủ tiền mua 1tv có chức năng đó thì con z10 cũng đã hết date rồi. Mới mua z10 hôm qua các bác đừng làm em buồn chớ =))=))=))

Nhãm rồi...

Nếu các bác có điều kiện để nâng cấp Z30 hoặc cao hơn thì ko lo nhưng sinh viên như e hoặc mọi người ko có điều kiện thì việc cố gắng mua 1 em Z10 dùng trong tương lai dài mà không có công nghệ của tương lai thì cũng hơi buồn, đành chấp nhận lạc hậu 1 chút, mong là BB đưa đc miracast lên Z10, chỉ cần stream nội dung đơn giản như powerpoint như bác bên trên bảo thôi, còn đa phương tiện thì dùng DLNA cũng đc @@

Trích dẫn Gửi bởi Vickophan
    Bạn hay dùng Powerpoint khi hội họp? Miracast sẽ giúp bạn kết nối với thiết bị display không dây nói chung chứ không riêng gì TV gia đình đâu bạn.
    powerpoint, AOI remote giải quyết đc ngay ấy mà

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Vickophan
    powerpoint, AOI remote giải quyết đc ngay ấy mà

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Thảo luận] Bạn có hay dùng tính năng Miracast trên BB10 không?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 15-12-2016, 05:13 PM
  2. Lỗi kết nối Miracast trên Z30
    Bởi proudofyou937 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 17-02-2016, 03:28 PM
  3. Miracast trên Z10!
    Bởi moonda450 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 16-08-2014, 12:06 AM
  4. Hỏi Nên Mua Adapter Miracast Nào