Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Xin chào ! Mình là thành viên mới tham gia cộng đồng BB việt.
    Đầu tuần này mình có mua 1 em Z10 100-2 tại cellphones. Vì là máy mới nên mình chưa up rom, chưa cài app nào, os hiện tại là 10.0.10.738.
    Vấn đề ở đây là : mình sạc xong là lúc 2h sáng, rút sạc đi ngủ, tất cả các kết nối wifi, 3g, data servive ... đều off, sáng ra đi làm, cũng ko có nt hay alo gì, đến 10h đi uống ly nước thì thấy pin sụt còn 90%.
    Mọi người đánh giá giùm mình mức hao pin như vậy có nhiều quá ko ? đối với máy mới ? vì em mình sử dụng Lumia 920 nếu sạc đầy lúc 12h và để qua đêm đến 7h sáng cũng chỉ sụt pin khoảng 3%, nhưng máy đã xài 3 tháng rồi.

Thế này là quá mĩ mãn đối với z10 rồi đó bạn àh . K phải lo nghĩ gì đâu

Hic, mình thấy em nó sụt pin như vậy nên hơi lo, bạn nói vậy mình cũng yên tâm. Thanks.

Nếu ko muốn sụt nhiều thì bạn tắt máy hoặc để chế độ máy bay, cắm sạc qa đêm
    Chứ cái iphone 4 của mình để qa đêm cũng chỉ mất 3-5% thôi, nếu từ 100% thì có khi qa đêm chỉ mất 1%, trong khi máy mình dùng hơn 3 năm rồi

Sent from my iPhone using Tapatalk

BBZ10_81 bạn nên update bản OS mới nhất đi, các bản OS mới nó cũng cải thiện pin khá nhiều và không có những lỗi lặt vặt như bản OS gốc theo máy.

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    BBZ10_81 bạn nên update bản OS mới nhất đi, các bản OS mới nó cũng cải thiện pin khá nhiều và không có những lỗi lặt vặt như bản OS gốc theo máy.
    Thanks bạn nhìu. Mình đang update os. Trước giờ mình dùng 9780 thấy mức hao pin khi để qua đêm rất ít, bây giờ dùng z10 pin sụt nhanh nên hơi bất ngờ thôi @.@

tạm thời khá hài lòng pin của z10, nếu nghe gọi khá nhìu và chơi game lướt web 1 chút thì sạc từ đêm đến sáng đi làm tầm 8h tối là sạch pin, còn dùng bình thường phải đến đêm mới hết sạch

Guest
    pin của z10 nó thế mà bác, thấy đa số ae và cả mình up bản 10.1 4543 là pin tốt nhất và mát máy nhất,các bản khác up xong mình lại về với 4543

Trích dẫn Gửi bởi BBZ10_81
    Thanks bạn nhìu. Mình đang update os. Trước giờ mình dùng 9780 thấy mức hao pin khi để qua đêm rất ít, bây giờ dùng z10 pin sụt nhanh nên hơi bất ngờ thôi @.@
    pin z10 mà so với 9780 thế nào được bạn:-sspin của 9780 để qua 1 đêm không tốn 1% pin nào mà

Guest
    Z10 Thì Pin chán lắm. Từ lúc chuyển sang Q10 thay khác hẳn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối