Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678
Kết quả 71 đến 80 của 80
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Định vị theo Wifi không phải theo IP bạn ơi, nếu theo IP thì nó phải gọi là Định vị theo IP chứ
    Hi wifi thì cũng là mạng mà bạn, mạng của mỗi nhà hay cơ quan đều có 1 IP do nhà mạng cung cấp. Thế nên nta nhìn IP có thể biết mình đang ở đâu tất nhiên có sai lệch không đáng kể. BB kết nối vào mạng wifi thì được modem cấp cho 1 IP đó là IP " trong nhà " không có ý nghĩa gì cả. Bắt đầu từ modem chạy ra ngoài thì mới là IP thật, nhà mạng xác định IP đó để biết được location của mình, theo mình nghĩ thì BB cũng ăn theo cái IP đó để lấy location trên map nếu không bắt được vệ tinh bên ngoài.

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Định vị theo Wifi không phải theo IP bạn ơi, nếu theo IP thì nó phải gọi là Định vị theo IP chứ
    Hi wifi thì cũng là mạng mà bạn, mạng của mỗi nhà hay cơ quan đều có 1 IP do nhà mạng cung cấp. Thế nên nta nhìn IP có thể biết mình đang ở đâu tất nhiên có sai lệch không đáng kể. BB kết nối vào mạng wifi thì được modem cấp cho 1 IP đó là IP " trong nhà " không có ý nghĩa gì cả. Bắt đầu từ modem chạy ra ngoài thì mới là IP thật, nhà mạng xác định IP đó để biết được location của mình, theo mình nghĩ thì BB cũng ăn theo cái IP đó để lấy location trên map nếu không bắt được vệ tinh bên ngoài.

Các bác nên hiểu là đã là GPS độc lập thì ko cần phải dùng wifi hay 3g.Nó sử dụng một con chíp độc lập có thể định vị chính xác vi trí của bạn kể cả bạn tắt wifi và tháo sim ra nó vẫn định vị chính xác vị trí nnưng muốn load được thi bạn phải dùng bản đồ off thì mới xem được nhà cửa đường xá.Còn GPS thì có GPS cua Nga và của Mỹ...trong đó GPS của Mỹ chuẩn hơn.Nếu mà phải dùng 3g hay wifi mới định vị dc vi trí thì máyđó ko co GPS mà chỉ làxác địnhvi trítheo kiểu đo đạc dựa trên sóng mạng.Cái này rất nhiều những nhân viên bán hàng và cả kỹ thuật viên đều ko bit nhưng họ lại cứ cố cãi để chứng tỏ rằng mình nguy hiểm.Nên nếu pan nào đi mua dt muốn xem may co gps thì tháo sim ra và tắt wifi đi bật gps lên nếu định vị dc thì sẽ xuất hiện chấm xanh nhấp nháy.

Các bác nên hiểu là đã là GPS độc lập thì ko cần phải dùng wifi hay 3g.Nó sử dụng một con chíp độc lập có thể định vị chính xác vi trí của bạn kể cả bạn tắt wifi và tháo sim ra nó vẫn định vị chính xác vị trí nnưng muốn load được thi bạn phải dùng bản đồ off thì mới xem được nhà cửa đường xá.Còn GPS thì có GPS cua Nga và của Mỹ...trong đó GPS của Mỹ chuẩn hơn.Nếu mà phải dùng 3g hay wifi mới định vị dc vi trí thì máyđó ko co GPS mà chỉ làxác địnhvi trítheo kiểu đo đạc dựa trên sóng mạng.Cái này rất nhiều những nhân viên bán hàng và cả kỹ thuật viên đều ko bit nhưng họ lại cứ cố cãi để chứng tỏ rằng mình nguy hiểm.Nên nếu pan nào đi mua dt muốn xem may co gps thì tháo sim ra và tắt wifi đi bật gps lên nếu định vị dc thì sẽ xuất hiện chấm xanh nhấp nháy.

Guest
    GPS của mình cũng lệch dù là 3G hay wifi @@

Mình còn k xđịnh đc @@. Đã bật dịch vụ vị trí r. Bệnh này mới phát hiện. Trc đó vẫn xđịnh rất chuẩn. Ngẫu nhiên hnay ny dung BlackBerry id kiểm tra thỳ lại thấy k xđịnh đc

Mình dùng 3G nhưng vẫn hiển thị lệch như thường.

Trích dẫn Gửi bởi M.Trang
    Mình còn k xđịnh đc @@. Đã bật dịch vụ vị trí r. Bệnh này mới phát hiện. Trc đó vẫn xđịnh rất chuẩn. Ngẫu nhiên hnay ny dung BlackBerry id kiểm tra thỳ lại thấy k xđịnh đc

View attachment 15007
    bạn bật BB protect trong setting của phone chưa @@

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyenphuong56kd4
    Mình dùng 3G nhưng vẫn hiển thị lệch như thường.
    uh mình cũng v, chắc chờ 10.3 chính thức thôi :3

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Hikaru0626
    bạn bật BB protect trong setting của phone chưa @@
    Luôn bật b. Mình vs bạn zai hay "kiểm tra" nhau ntn

Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 20-03-2014, 05:57 PM
  2. Thảo luận về màn hình OLED trên BlackBerry A10
    Bởi vnsimp0202 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 02-11-2013, 08:20 PM
  3. [Thảo luận] Các bạn có cảm thấy 'nhớ' phím Back (Escape) khi chuyển sang dùng BlackBerry 10?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 28-04-2013, 11:32 AM
  4. [Thảo luận] Hình ảnh thực tế của BlackBerry X10 sẽ như thế nào?
    Bởi chothuenha87 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 02-01-2013, 03:29 PM
  5. [Thảo luận] Anh em có biết Z10 trên BlackBerry 10 là gì không?
    Bởi asp12345 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 14-12-2012, 10:25 AM