Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 39
    Trích dẫn Gửi bởi deasswan
    Hay quá, các bác đều chia sẻ các cách rất hay ... nhưng 1 cái thì thiệt 1 chút về tài chính, 1 cái đỡ thiệt thì bị giới hạn vì phải ra ngân hàng nộp rồi chẳng biết phải nộp vào bao nhiêu vì nạp nhiều chẳng tiêu mà cần tiền mặt lại khổ. Nạp ít thì cũng chẳng biết bao nhiêu là đủ :-<
    Nếu bạn đi làm rồi, có thu nhập ổn định hàng tháng (lương) thì nên làm thẻ Credit dạng tín chấp (thế chấp bằng bảng lương). Sẽ không phải nộp đồng nào vào tài khoản thẻ cả. Thẻ Credit là thẻ "Tiêu trước, trả sau" mà, bạn cứ mua sắm thoải mái và cuối tháng (hoặc đầu tháng sau) ngân hàng gửi bạn bản sao kê để bạn nộp tiền vào trả nợ cho ngân hàng

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Nếu bạn đi làm rồi, có thu nhập ổn định hàng tháng (lương) thì nên làm thẻ Credit dạng tín chấp (thế chấp bằng bảng lương). Sẽ không phải nộp đồng nào vào tài khoản thẻ cả. Thẻ Credit là thẻ "Tiêu trước, trả sau" mà, bạn cứ mua sắm thoải mái và cuối tháng (hoặc đầu tháng sau) ngân hàng gửi bạn bản sao kê để bạn nộp tiền vào trả nợ cho ngân hàng
    Giám đốc thì đc, ae mình culy làm không đủ trả lãi suất. vô quán karao sĩn sĩn lanh chanh tao có thẻ vài lần thì thí mẹ.
    Mình thì cứ thẻ trả trước có nhiêu sài nhiêu cho đỡ sập hầm, buồn buồn moi ra tý đi nhậu)

Trích dẫn Gửi bởi raica7979
    Giám đốc thì đc, ae mình culy làm không đủ trả lãi suất. vô quán karao sĩn sĩn lanh chanh tao có thẻ vài lần thì thí mẹ.
    Mình thì cứ thẻ trả trước có nhiêu sài nhiêu cho đỡ sập hầm, buồn buồn moi ra tý đi nhậu)
    Dùng thẻ đi shopping vui phết đấy, chi tiêu không có cảm giác gì hết vì chỉ ký & ký, ví chẳng mỏng đi tẹo nào. Cảm giác (cảm xúc) chỉ đến khi cuối tháng nhận bảng sao kê :-o

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Dùng thẻ đi shopping vui phết đấy, chi tiêu không có cảm giác gì hết vì chỉ ký & ký, ví chẳng mỏng đi tẹo nào. Cảm giác (cảm xúc) chỉ đến khi cuối tháng nhận bảng sao kê :-o
    Sướng trước khổ sau mà bác ;

Trích dẫn Gửi bởi tieuquy06
    nếu được thì tiện lợi quá, cái này nạp tiền bằng thẻ điện thoại, đăng ký online không cần phải tới ngân hàng làm gì, hix chắc phải làm chuột bạch quá
    Bác thử đi coi sao rồi cho anh em biết với nhé :"<

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Chưa hẳn Bác ạ, trừ khi công việc cần hoặc sử dụng nhiều trong cuộc sống thì mới làm, còn không tự nhiên mất vài trăm một năm ạ. Chưa kể lương cũng tầm 6 7tr trở lên mới được làm và tiện lợi nếu có tk lương hoặc tài khoản có tiền liên thông cùng ngân hàng để đến ngày thì bù trừ sang . Còn không cách như trên hoặc mượn thẻ để dùng em thấy là tiện+lợi nhất ạ.

Nói chung cách này anh em mua ít ứng dụng thì chịu lỗ chút. Em thì em máu cái neutron quá mới mua. Em tính mua thêm 2 3 cái ứng dụng tiện ích cho BlackBerry nữa thôi. Vậy là đủ. Em rất hiếm khi chơi game. Vì vậy với em phương pháp này khá hay. Còn tất nhiên ai có thẻ Visa sẽ cho phương án này là dại đột và có phần hơi ngu ngốc vì giờ làm thẻ cũng dễ rồi. Nhưng em xin nhắc lại lần nữa là phường pháp này có thể phù hợp với người này hoặc người kia nhưng cũng ngược lại.

Làm 1 cái thẻ ngân hàng bây giờ đơn giản và lập 1 tk paypal để add thẻ vào cũng đơn giản mà sao mình thấy các bạn cứ loay hoay mãi thế nhỉ. Mình đọc trên mạng 1 lần là làm được luôn mà

Trích dẫn Gửi bởi chuotgao
    Làm 1 cái thẻ ngân hàng bây giờ đơn giản và lập 1 tk paypal để add thẻ vào cũng đơn giản mà sao mình thấy các bạn cứ loay hoay mãi thế nhỉ. Mình đọc trên mạng 1 lần là làm được luôn mà
    Đơn giản là hok thích ra ngân hàng đã online thì chơi online nốt, hihi
    Em đang thử nghiệm thẻ visa ảo vtcpay, các bác cho em hỏi tạo thẻ visa rùi phải tạo thêm tài khoản payal để add thẻ visa vào phải ko, em hơi gà mong các bác thông cảm

Trích dẫn Gửi bởi chuotgao
    Đơn giản là hok thích ra ngân hàng đã online thì chơi online nốt, hihi
    Em đang thử nghiệm thẻ visa ảo vtcpay, các bác cho em hỏi tạo thẻ visa rùi phải tạo thêm tài khoản payal để add thẻ visa vào phải ko, em hơi gà mong các bác thông cảm

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Review game Bloody Roar 2 (đấu trường thú) ps1 trên BlackBerry Passport
    Bởi trungtamupsvn trong diễn đàn Trò chơi - Games cho BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 14-08-2017, 10:20 PM
  2. Thẻ Visa Debit Agribank có mua được app trên BBW không?????
    Bởi mcttvietnam trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 16-09-2015, 07:38 PM
  3. Không mua app trên BB World bằng thẻ Visa đc !
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 29-03-2015, 11:40 PM
  4. Làm thẻ visa của ngân hàng nào để mua app trên bbw qua paypal
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 17-01-2015, 02:12 PM
  5. Không đổi được mã thẻ visa trên appworld để mua ứng dụng ???
    Bởi vnsimp2601 trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 28-04-2014, 01:12 PM