Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    ình mới mua con z10 STL100-3 có tem của nhà phân phối TVT ( lần đầu mình nghe cái tên này luôn )
    mình rất buồn vì nghĩ mình đã mua phải hàng xách tay chứ chả phải chính hãng gì, mua máy này hồi cuối tháng 8 ( thui thì mua để dùng mà , cũng ngậm ngùi mà dùng ) nhưng uất nỗi sau khi con nhỏ bán hàng nó cắt sim mình ra rồi lắp vào máy ( vì ở đó là trung tâm thành phố nên sóng dạt dào luôn , chẳng thấy vấn đề gì , mang về dùng rồi mới thấy ĐAU , mạng chập chờn ko bằng 1 cái cục gạch nokia , cứ về nhà là mạng xuống 1 vạch 2 vạch hoặc tịt luôn, ai gọi cũng bảo sao máy chú cứ không liên lạc đc là sao ?.mình đã tắt chế độ " dịch vụ dữ liệu khi chuyển vùng " rồi nhưng không ăn thua , đang đi trên đường cố tình móc đt ra xem lúc nào cũng thấy sóng ko ổn định , thường là dấu chấm than hay dấu gọi sos
    CHỐT :
    + Con z10 của mình là hàng xách tay phải ko ? ( nó ghi made in mexico )
    + có cách nào để khắc phục được mạng không, dùng bình thường như mọi chiếc đt khác đó ( cứ vào big C là thôi không ai gọi đc luôn , nhục mặt chẳng giám nói là đt mình mất sóng
    + Không có biểu tượng chùm dâu đen gần cột sóng ?
    + Vào BBM cũng ko đc.
    => máy của mình rốt cuộc nó bị như thế nào , bác nào rành rọt giải thích giùm mình đi. cảm ơn các bác đã đọc

Guest
    mong nhận đc nhưng lời giải thích chân thành thấu đáo từ các bác.

Trích dẫn Gửi bởi maichau90
    ình mới mua con z10 STL100-3 có tem của nhà phân phối TVT ( lần đầu mình nghe cái tên này luôn )
    mình rất buồn vì nghĩ mình đã mua phải hàng xách tay chứ chả phải chính hãng gì, mua máy này hồi cuối tháng 8 ( thui thì mua để dùng mà , cũng ngậm ngùi mà dùng ) nhưng uất nỗi sau khi con nhỏ bán hàng nó cắt sim mình ra rồi lắp vào máy ( vì ở đó là trung tâm thành phố nên sóng dạt dào luôn , chẳng thấy vấn đề gì , mang về dùng rồi mới thấy ĐAU , mạng chập chờn ko bằng 1 cái cục gạch nokia , cứ về nhà là mạng xuống 1 vạch 2 vạch hoặc tịt luôn, ai gọi cũng bảo sao máy chú cứ không liên lạc đc là sao ?.mình đã tắt chế độ " dịch vụ dữ liệu khi chuyển vùng " rồi nhưng không ăn thua , đang đi trên đường cố tình móc đt ra xem lúc nào cũng thấy sóng ko ổn định , thường là dấu chấm than hay dấu gọi sos
    CHỐT :
    + có cách nào để khắc phục được mạng không, dùng bình thường như mọi chiếc đt khác đó ( cứ vào big C là thôi không ai gọi đc luôn , nhục mặt chẳng giám nói là đt mình mất sóng
    + Vào BBM cũng ko đc.
    => máy của mình rốt cuộc nó bị như thế nào , bác nào rành rọt giải thích giùm mình đi. cảm ơn các bác đã đọc
    1/ bạn ra DV mạng di động làm sim micro mới
    2/ chỉ đặt 2G (of bạn là 2&3&4), chọn tự động (of bạn là thủ công)
    3/ uprom mới nhất nha

Thứ nhất bạn phải bật on dịch vụ dữ liệu mới có thể lên mạng hay dùng BBM. Chế độ mạng bạn chọn 2G &3G hay chỉ chọn 2G nếu bạn hay vô bằng Wifi. Chế độ chọn mạng bạn chọn tự động.

cảm ơn, để mình đi làm sim micro mới rồi về báo lại với anh em .
    còn cái vụ BBM là chắc chắn vào không đc
    làm thế nào để nó hiện chùm dâu đen ở gần cột sóng với lại mình còn thắc mắc là máy mình không phải hàng chính hãng đúng ko vậy

cảm ơn, để mình đi làm sim micro mới rồi về báo lại với anh em .
    còn cái vụ BBM là chắc chắn vào không đc
    làm thế nào để nó hiện chùm dâu đen ở gần cột sóng với lại mình còn thắc mắc là máy mình không phải hàng chính hãng đúng ko vậy
    001 mới chính hãng và có tem smartcom.. 2-3-4 là xách tay hết. Đổi sim xong nhớ uprom mới nhất xem sao.

mình vào khôi phục cài đặt gốc nó cứ xoáy tròn mãi. tháo pin ra lắp lại thì bị lỗi như thế này www.bberror.com/bb10-0015 . phải làm sao đây

cho e hỏi đăng bài trên diễn đàn làm thế nào ah!

i
    + Vào BBM cũng ko đc.
    - Chính hãng chỉ có tem smartcom STL 001 nên chắc chắn là hàng xách tay
    - Z10 mới hơi kén sim, dùng sim cắt thường bị lỗi bạn nên đổi lại cái sim mới ra nhà mạng làm hẳn cái micro sim lắp vừa luôn
    - Up rom mới để tránh lỗi lầm không cần thiết up rom 10.2.1 hoặc 10.2.2 thôi (up thế nào bác tự tìm trong diễn đàn)
    - không kết nối được mạng (internet) thì không có chùm dâu nào hết.

em cũng bị như bác đó nhưng của e để sang chế độ 2g mới bị mất sóng. còn 3g thì nét căng nhưng hao pin kinh khủng !!!!!!!!!! có bac nào giúp e với !!!!!!!!

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Biểu tượng chùm dâu ở cột sóng
    Bởi inthelong8 trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 05-02-2016, 02:08 AM
  2. Mất biểu tượng chùm dâu, không có BIS
    Bởi ndiemtram trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-11-2014, 11:16 PM
  3. z10 k hiện chùm dâu
    Bởi dienthoaico154 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 18-05-2014, 05:48 PM
  4. Không hiện chùm dâu cạnh chữ E
    Bởi nguyenanhtuyet29 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 31-03-2014, 10:34 AM
  5. hỏi về chùm dâu khi treo stt bằng app FB của BB
    Bởi an7827yui3 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 19-10-2012, 12:05 AM