Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Mình vừa về 1 máy hàng tmobie nguyên tem void 100% chưa bung, nếu anh em nào bán hàng nhìn qua tem là biết tem chuẩn hoàn toàn chưa bung

Ngoài ra imei soi hiện blackberry + pin chuẩn

Tiếp đến nó đc hãng tmobie phân phối, chưa unlock đồng nghĩa với nó là bản thương mại đc bán ra ngoài thị trường, nhưng tại sao lại led xanh khi khởi động và ko màn hình set up

Mình vừa chạy lại os nên load hơi lâu, mình post bài này để hỏi đáp chia sẽ kinh nghiệm, mong anh e đừng chém mình thanks

Hiện tại trên thế giới hầu như rất nhiều chứ ko phải riêng anh em việt nam

Anh em có thể tham khảo thêm, và cũng đc nhiều sự trả lời nó ko phải hàng giả, mà là hàng thật

http://forums.crackberry.com/search.php?searchid=97016069

http://forums.crackberry.com/blackberry-q10-f272/blue-led-when-rebooting-977503/

link này của 1 bạn ở Việt nam

http://forums.crackberry.com/blackberry-z10-f254/z10s-led-943118/

Ở vn anh e thương gia bán xách tay đa phần dính phải không riêng gì về mình

Hiện tại theo mình đc biết là ở vn có những loại hàng như sau
    Lên vỏ mới, vì hàng use máy trầy phải lên vỏ, mà z10 q10 tem dính vào sườn nên thay thì phải dán tem khác lại, dán tem soi ko hiện thị chứ blackberry nổi, còn loại nữa là tuồng từ nhà máy ra ko tem imei hàng new, cũng đc dán tem lại

Sau đây là video mình quay cho anh em xem rõ, mình nghĩ hàng led xanh 100% ko phải hàng dựng mà do hãng sản xuất ra cả người tiêu dùng và người bán cũng ko biết

<div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/ePsrdk-owoA?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe></div>

Tem void thế nào là xịn và không xịn ạ?

Guest
    vậy tại sao Led xanh ko lên đc 10.3 :-?:-?

vậy tại sao Led xanh ko lên đc 10.3 :-?:-?

Guest
    10.3 hầu như lên đc hết mà, nhiều máy ko thích hợp phiên bản test ko phải offical nên lổi vặt, vì là bản test, tem void xịn mình ko biết phải hướng dẫn thế nào nó có đến 2 loại, loại dễ phân biệt nhất là tem trên lỗ óc phòng hơi lên 1 tý

10.3 hầu như lên đc hết mà, nhiều máy ko thích hợp phiên bản test ko phải offical nên lổi vặt, vì là bản test, tem void xịn mình ko biết phải hướng dẫn thế nào nó có đến 2 loại, loại dễ phân biệt nhất là tem trên lỗ óc phòng hơi lên 1 tý

Led xanh. Là bản test. Theo mình hiểu là như vậy. Đây là bản nhà sản xuất đưa ra để test os hay j j đó. Nó khác vs bản thương mại led đỏ. Là bản để test lỗi. Thường thì led xanh sẽ dính 1 số lỗi. Cấu trúc máy chưa hoàn chỉnh. Up rom leaked được nhưng bọ lỗi reset máy. 1 là bề ngoài chưa hoàn chỉnh 2 là phần cứng chưa hoàn chỉnh. Hì. Mình đang dùng z10 003 led xanh. Os 10.3.911 dev. Biết như thế nào thì liên thiên như thế thôi ạ

Guest
    Led xanh. Là bản test. Theo mình hiểu là như vậy. Đây là bản nhà sản xuất đưa ra để test os hay j j đó. Nó khác vs bản thương mại led đỏ. Là bản để test lỗi. Thường thì led xanh sẽ dính 1 số lỗi. Cấu trúc máy chưa hoàn chỉnh. Up rom leaked được nhưng bọ lỗi reset máy. 1 là bề ngoài chưa hoàn chỉnh 2 là phần cứng chưa hoàn chỉnh. Hì. Mình đang dùng z10 003 led xanh. Os 10.3.911 dev. Biết như thế nào thì liên thiên như thế thôi ạ

Trích dẫn Gửi bởi hoati123
    máy trên chưa unlock, và của hãng tmobie bán ra mà bạn, chứ ko phải hàng của hãng blackberry no logo dùng để test hàng test led xanh nó in tem hoàn toàn khác và soi ko có blackberry nổi và bản dùng thử thì nó ko add code unlock làm gì world hết và phần cứng hoàn toàn như nhau, theo kiến thức công nghệ mình là nó đc chạy device thiết lập trên chip rom khác nhau, ví dụ như 9000 boot lên led đỏ nhưng có thể đổi đc khi boot lên led xanh bằng phần mêm chimera tool

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hoati123
    máy trên chưa unlock, và của hãng tmobie bán ra mà bạn, chứ ko phải hàng của hãng blackberry no logo dùng để test hàng test led xanh nó in tem hoàn toàn khác và soi ko có blackberry nổi và bản dùng thử thì nó ko add code unlock làm gì world hết và phần cứng hoàn toàn như nhau, theo kiến thức công nghệ mình là nó đc chạy device thiết lập trên chip rom khác nhau, ví dụ như 9000 boot lên led đỏ nhưng có thể đổi đc khi boot lên led xanh bằng phần mêm chimera tool

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. bb z10 lỗi led xanh mất dữ liệu
    Bởi huongxinhf213 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 30-03-2016, 03:41 PM
  2. BlackBerry Classic phiên bản màu xanh đã được bán trên ShopBlackBerry
    Bởi wap14 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 05-07-2015, 12:11 AM
  3. Hình ảnh trên tay BlackBerry Classic với màu xanh và màu đồng
    Bởi perttyboy637 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 08-03-2015, 03:21 PM
  4. Update BBM từ 5.x lên 7.x trên BB World bị ... màn hình xanh
    Bởi daotuanduy89 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 20-06-2013, 10:21 PM
  5. Sonic the Hedgehog 4 Episode I - "Nhím xanh huyền thoại" đã có mặt trên PlayBook
    Bởi rgsfg trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 20-04-2013, 11:02 PM