Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 39 của 39
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Nó cứng đầu thế thì em dùng ContactX xuất danh bạ ra rồi import luôn vào Gmail cho nhanh. Đừng cắm vào PC và mở BBL, nhiều phiền phức lắm!
    Khổ nỗi xuất ra csv rồi mà up lên Gmail nó lỗi tùm lum, em ngồi từ sáng đến giờ để tìm cách mà chưa thấy đc a ạ

p/s anh change pin toàn bỏ qua em :-w inbox lại pin em để em add cái ^^

Trích dẫn Gửi bởi boybibo
    Khổ nỗi xuất ra csv rồi mà up lên Gmail nó lỗi tùm lum, em ngồi từ sáng đến giờ để tìm cách mà chưa thấy đc a ạ

p/s anh change pin toàn bỏ qua em :-w inbox lại pin em để em add cái ^^
    2AC38BC5

Trích dẫn Gửi bởi BanKa
    hi các bác, danh bạ trên máy của mình gần 2000 , xoá theo cách trên mãi chả thấy được tẹo nào... hay nhiều quá ko cho xoá nhỉ?
    Nhà em có hơn 700 mục mà xoá mãi chả hết, dùng Contac X thì cũng mất gần 45p. Xoá xong sync với BB Link vẫn bị tội lệch nagyf mới đau, nhìn trên outlook rõ ràng ngày sinh là 24/12/2013 thì sang BB lại là 23/12/2013. Kiểm tra region của cả PC lẫn BB đều là Viêt Nam cả.

Trích dẫn Gửi bởi HITC
    Bác vnbb cho em hỏi hình như bác đang dùng Contacts GMail sync trực tiếp với Q10 đúng không? Em định dùng như bác nhưng hôm nay rất cực hình do server contacts gmail bị lỗi, gỡ accounts ra, add account lại mà nó không chịu sync về máy.

Bác thử xem có bị tương tự không => Tình hình mà thế này phải dùng Local tạm vậy
    Theo mình biết là nó không sync về liền đâu. Bạn chịu khó chờ khoảng nửa ngày, với đường truyền tốt (wifi là tốt nhất) thì máy sẽ sync contacts về thôi. Đó là theo kinh nghiệm thực tế của mình

Xóa chậm vãi, mới đầu tưởng không xóa chứ.

Guest
    haita Vì nó dùng Internet mà bạn. Nhưng công nhận một điều là chậm quá cũng phiền. Trên BBOS, xoá cái một, nhìn phê hơn

Dùng internet là sao nhỉ? Local contact là nằm trong máy nó xóa cái vèo là xong chứ. Lúc đầu đồng bộ thì ngon lành, restore lại danh bạ như mớ bòng bong, gọi người này hiện tên người khác (số thì đúng). Vãi BB10.

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Danh bạ là một tài sản vô cùng quý giá đối với mỗi người dùng smartphone nói chung, và BlackBerry luôn là một thiết bị khiến người dùng hài lòng với khả năng hỗ trợ đồng bộ và quản lý danh bạ rất tốt của nó. BlackBerry 10 cũng vậy, chúng ta có thể dễ dàng đồng bộ danh bạ của máy với danh bạ trên các tài khoản Gmail, Yahoo Mail ... theo giao thức CardDav phổ biến hiện nay. Bên cạnh đó, lịch hẹn cũng là một điểm cộng trên BlackBerry. Không phải ngẫu nhiên mà BlackBerry được đánh giá là chiếc điện thoại hỗ trợ công việc tốt nhất. BlackBerry 10 hỗ trợ giao thức CalDav để chúng ta dễ dàng đồng bộ lịch hẹn với Gmail, Yahoo Mail hay Mail công ty bạn (nếu có hỗ trợ CalDav). Nếu công ty bạn sử dụng Microsoft Exchange, thì BlackBerry 10 cũng hỗ trợ giao thức ActiveSync để bạn đồng bộ Danh bạ và Lịch hẹn với tài khoản mail Exchange dễ dàng.

Và để tránh trường hợp bị trùng lặp, hoặc muốn dọn sạch danh bạ và lịch hẹn trên máy thì làm thế nào?

Trước đây trên các dòng BlackBerry OS 7.1 trở xuống, chúng ta đã biết [TIPS] Xóa sạch danh bạ một cách nhanh chóng ngay trên BB của Mod DungSherlock với tổ hợp phím Alt+RSET. Và bây giờ, trên BlackBerry 10 việc đó còn đơn giản hơn khi chức năng đó xuất hiện rất tường minh chứ không "ẩn" như trước nữa
    • Bạn chỉ cần vào Settings -> Accounts
    • Nhấn nút 3 chấm ở góc phải để xuất hiện menu acction như dưới
    • Và công việc của bạn bây giờ chỉ là chọn Clear Local Contacts nếu muốn xóa Danh bạ
    • Còn nếu muốn xóa lịch hẹn thì chọn Clear Local Calendar
    Thật đơn giản và nhanh chóng phải không các bạn.

Note: tính năng này chỉ có trên OS 10.1 trở lên
    E làm theo hướng dẫn của A vnbb mà không xoá được nhỉ. E dùng Q.10, bản 10.2.1. A có cách nào khác không? Cảm ơn A!

Vãi cả lồi với BB10. Xóa 3 ngày không hết 3k số. Quản lý danh bạ cực ngu, cực chậm.

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Các Chủ đề tương tự

1. [TIPS] Xóa sạch danh bạ một cách nhanh chóng ngay trên BB
    Bởi trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 14-09-2016, 09:51 AM
  2. cách tìm kiếm tên trong danh bạ của Q5 nhanh chóng?
    Bởi khanhcamera trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-09-2014, 06:45 PM
  3. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 14-10-2013, 09:15 AM
  4. [TIPS] Cách xóa nhiều Email nhanh chóng và dễ dàng trên BlackBerry
    Bởi inthelong10 trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 18-03-2013, 11:35 PM
  5. TIPS - Thay đổi chữ ký e-mail nhanh chóng trên BlackBerry
    Bởi waitforyou311 trong diễn đàn Những người dùng BIS/BES
    Trả lời: 17