Kết quả 1 đến 9 của 9

Guest
    theo mình nghĩ là push mail

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nmduc073
    Bạn nào có kinh nghiệm thì vui lòng chỉ giúp là: Dùng push mail và sync sau 2 - 3 phút, cái nào tốn pin hơn?
    Câu hỏi này của bạn là gì? Push và không sync hay là không Push mà Sync?

Vì trên BB10 nó làm đồng thời cả Push và Sync nhé. Push là để khi có mail mới thì Server nó Push ngay xuống BB10 cho bạn, còn Sync là để BB10 nó đồng bộ trạng thái email (Read or Unread) giữa BB10 với Server. Nên nếu bạn để Sync càng ngắn thì càng tốn pin hơn thôi.

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Câu hỏi này của bạn là gì? Push và không sync hay là không Push mà Sync?

Vì trên BB10 nó làm đồng thời cả Push và Sync nhé. Push là để khi có mail mới thì Server nó Push ngay xuống BB10 cho bạn, còn Sync là để BB10 nó đồng bộ trạng thái email (Read or Unread) giữa BB10 với Server. Nên nếu bạn để Sync càng ngắn thì càng tốn pin hơn thôi.
    Trên settings account mail thì có push. Ý mình là nếu mình chọn push. Rồi nếu mình tắt cái push đó, chọn thời gian sync là 3 phút. 2 cách đó thì cách nào đỡ tốn pin hơn.

Guest
    Trên settings account mail thì có push. Ý mình là nếu mình chọn push. Rồi nếu mình tắt cái push đó, chọn thời gian sync là 3 phút. 2 cách đó thì cách nào đỡ tốn pin hơn.
    Bạn thử thôi, theo mình thì tắt Push đi chẳng đỡ pin hơn gì đâu Thay vào đó, bạn vẫn để Push mà đặt Sync khoảng 30 phút 1 lần thì đỡ hơn.

Khi đó, mail vẫn về máy bạn tức thời, còn bạn đọc mail xong thì sau 30 phút trên Server mới biết là bạn đã đọc, cái đó chẳng quang trọng lắm đúng không

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Bạn thử thôi, theo mình thì tắt Push đi chẳng đỡ pin hơn gì đâu Thay vào đó, bạn vẫn để Push mà đặt Sync khoảng 30 phút 1 lần thì đỡ hơn.

Khi đó, mail vẫn về máy bạn tức thời, còn bạn đọc mail xong thì sau 30 phút trên Server mới biết là bạn đã đọc, cái đó chẳng quang trọng lắm đúng không
    Vấn đề là nếu để push thì khi có mail là nhận được mail. Ban ngày thì không sao chứ buổi tối mình mệt lắm. T_T
    Nên mình dùng app No mail để kiểm soát việc này. Sẽ tắt push đi và set 24g push. Nhưng trong app mình set còn 3phút và chỉ nhận mail trong khoảng giờ mình mong muốn. Mình chấp nhận là nhận mail trễ vì khi làm trong phòng mình cũng ngồi máy suốt.
    Vấn đề giờ là mình thắc mắc vụ pin thôi.

Vấn đề là nếu để push thì khi có mail là nhận được mail. Ban ngày thì không sao chứ buổi tối mình mệt lắm. T_T
    Tối khi nào không muốn làm phiền thì bật chế độ bedside lên thôi bạn, off hết Notification chỉ để Phone Call only thôi

Còn vụ pin thì mình nghĩ bạn nên thực nghiệm trên chính máy của bạn để có câu trả lời, vì mình không có nhu cầu phải off Push nên sẽ không giúp bạn kiểm nghiệm thực tế được. Còn về lý thuyết, Push mail không tốn pin gì mấy đâu

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Tối khi nào không muốn làm phiền thì bật chế độ bedside lên thôi bạn, off hết Notification chỉ để Phone Call only thôi

Còn vụ pin thì mình nghĩ bạn nên thực nghiệm trên chính máy của bạn để có câu trả lời, vì mình không có nhu cầu phải off Push nên sẽ không giúp bạn kiểm nghiệm thực tế được. Còn về lý thuyết, Push mail không tốn pin gì mấy đâu
    Haiza. Tối hay lên mạng để đọc báo, xem các channel... nên hay tắt điện thoại nhưng mở wifi lên nên vẫn nhận mail. Chưa kể tính nếu thấy có mail thì phải xem nội dung gì để giải quyết. Nên đành dùng app để kiểm soát việc đó.
    Giờ đang chạy thử và xem thời gian.

Ngày đầu thử thì cảm giác để 3 phút sync tốn pin hơn so với trước kia. Tuy nhiên dư để 1 ngày làm việc của mình. Để thử 5 phút và xem mai có ổn hơn không.

Các Chủ đề tương tự

1. Hình như Q10 chỉ là sync mail chứ ko phải push mail?
    Bởi duchau2608 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 26-02-2014, 10:40 AM
  2. Hỏi cách cấu hình BIS push mail cho BB Q10
    Bởi rgyg205 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 09-02-2014, 03:55 PM
  3. Không Push được mail trên BB dùng BIS Mobi
    Bởi dkneu trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 08-12-2012, 01:22 PM
  4. So sánh dung lượng pin tiêu hao giữa Smart mail (5 phút) và Push mail