Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Dạo này công việc email nhiều, nên mình muốn hỏi một chút là:

Các bác có biết cách nào tạo ra folder ngay trên tài khoản email trong Hub không, vì em hàng ngày gửi nhận nhiều mail cho những dự án, công việc khác nhau, vì vậy, em muốn sắp xếp các mail đấy vào các Group hoặc Folder nhóm công việc để tiện theo dõi.

Bác vnbb có cách nào không.

Cùng 1 dự án thì mail đi mail lại bằng trả lời chứ đừng tạo thư mới.

Trích dẫn Gửi bởi huytuan
    Cùng 1 dự án thì mail đi mail lại bằng trả lời chứ đừng tạo thư mới.
    Một đầu ra nhưng có nhiều đầu vào, để phục vụ một người, một nhóm cần sự phối hợp trao đổi của nhiều người nhiều nhóm; cùng một việc không thể lúc nào cũng giải quyết ngay tức khắc được, cũng phải mất vài ngày vài tuần, thậm chí chờ đợi thêm một thời gian; cùng một ngày, một thời điểm có nhiều email cùng lúc.

Vậy đó bác.

Em rất mong bb cải tiến cái này. Đang định tìm cái email contact của bb để đề đạt nguyện vọng đây.

bạn thử tạo link địa chỉ email với danh bạ rồi tạo group cho danh ba xem sao. mình tạo link email với danh bạ, khi gửi mail mình chỉ vào danh bạ để chọn thui.

Mail client trên BB có thể lấy đồng bộ các folder từ mail server, có thể làm trực tiếp trên web mail . Mấy dạng folder này thì các account IMAP là vô đối (điển hình phổ biến nhất là gmail).
    Ví dụ như với mail cty trên BB thì mình chỉ tạo thế này

Đơn giản là khi nào cần xem report thì chọn hẳn 1 folder chuyên cho việc này, còn lại các công việc khác thì cho vào Inbox. Có lẽ bạn sẽ thấy để vậy thì khó quản lý nhưng bạn cứ sử dụng và làm chủ bộ Filtter của BB10 xem, nó thuộc dạng vô đối để lọc bất cứ tiêu chí nào bạn thích (e nó như folder động, muốn group kiểu nào chẳng được)

Trích dẫn Gửi bởi navy.seal
    Dạo này công việc email nhiều, nên mình muốn hỏi một chút là:

Các bác có biết cách nào tạo ra folder ngay trên tài khoản email trong Hub không, vì em hàng ngày gửi nhận nhiều mail cho những dự án, công việc khác nhau, vì vậy, em muốn sắp xếp các mail đấy vào các Group hoặc Folder nhóm công việc để tiện theo dõi.

Bác vnbb có cách nào không.
    Bạn nhấn giữ vào Folder Gmail rồi chọn Add Folder

Sau khi tạo Folder xong bạn có thể nhấn giữ vào Folder đó để thực hiện Đổi tên, thêm Folder con trong Folder đó, bật chế độ Sync.

Chuyển mail vào Folder đã tạo thì có các cách sau :
    • Nhấn hình Folder cạnh Icon thùng rác rồi chọn Folder cần chuyển vào là xong.

• Mở email, rồi nhấn 3 chấm góc dưới bên phải màn hình để sổ ra menu và chọn File

Khi bạn tạo Folder và chuyển Mail vào đó thì trên Hub sẽ không thấy email đó đâu nhé. Phải vào Folder đó để xem

Chúc vui

Guest
    Wow, BB thật kỳ bí. Không ngờ cài vụ bấm và giữ có thể thực hiện luôn trong Folder Hub để tạo Folder. khaisilk1910 :-bd

Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    Bạn nhấn giữ vào Folder Gmail rồi chọn Add Folder

Sau khi tạo Folder xong bạn có thể nhấn giữ vào Folder đó để thực hiện Đổi tên, thêm Folder con trong Folder đó, bật chế độ Sync.

Chuyển mail vào Folder đã tạo thì có các cách sau :
    • Nhấn hình Folder cạnh Icon thùng rác rồi chọn Folder cần chuyển vào là xong.

• Mở email, rồi nhấn 3 chấm góc dưới bên phải màn hình để sổ ra menu và chọn File

Khi bạn tạo Folder và chuyển Mail vào đó thì trên Hub sẽ không thấy email đó đâu nhé. Phải vào Folder đó để xem

Chúc vui
    Like mạnh bác, quá tuyệt vời, em đang rất cần cái này để sau có thể nhìn lại rõ ràng quá trình của business đó

Cho cái này lên Tip bác vnbb nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    Không cần phải vào Folder mới tạo để xem đâu bạn. Muốn Sync nó Enable Sync là xong mà

Dùng tip này sau rất easy để quản lý dự án

Đỡ phải dùng nhiều trên laptop nữa.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Dọn các foder email không dùng trong ứng dụng email trên bold 9930
    Bởi chamhetsms trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 08-10-2015, 10:32 PM
  2. My Playlist Maker Pro - Tạo Playlist nhạc trong Folder ngay trên BB10
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 10-02-2015, 07:43 PM
  3. Sắp xếp folder ảnh trong pictures?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 25-04-2013, 10:20 PM
  4. Lỗi ẩn folder trong bb 9800
    Bởi PROIEAXT8839 trong diễn đàn BlackBerry Torch 9800
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 14-08-2012, 08:34 PM
  5. Xóa file trong folder "systems" làm sao nhỉ ?
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 08-12-2011, 05:50 PM