Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Chuyện là mình vừa mua lại 1 máy bb z10_001 của một chú người quen, Nhưng khổ 1 nổi là chú này lớn tuổi k rành nên lúc đặt pass BB ID thì nhờ người đặt giúp, h thì quên hết rồi, hic, Mọi người cho mình hỏi là h có cách nào để làm mới lại BB ID k vậy? Mình có search thì có vài thông tin nói là wipe máy gì đó, nhưng phải mất hết dữ liệu phải k ạ? Ai có biết kinh nghiệm về cái này giúp mình hộ với, bây h vào bb world tải ứng dụng thì nó bắt nhập BB ID . Mọi người giúp mình với, cảm ơn!

pass này thì chỉ có wipe máy thôi chứ không còn cách khác. Dữ liệu thì backup ra thôi

Dữ liệu của người ta chứ có phải của bạn đâu mà lo chi? Còn nếu bạn lỡ dùng một thời gian rồi thì... Wipe đi cho nó sạch!

Làm cái id mới cho chính bạn. Chính chủ vẫn hơn chứ

Tạo một id mới rồi vào cài đặt=>BBID=> chỉnh sửa => nhập id mới vào.

Trích dẫn Gửi bởi nguyenan
    Tạo một id mới rồi vào cài đặt=>BBID=> chỉnh sửa => nhập id mới vào.
    ủa dễ dàng vậy thôi à bạn??

Trích dẫn Gửi bởi ResearchInMotion
    Dữ liệu của người ta chứ có phải của bạn đâu mà lo chi? Còn nếu bạn lỡ dùng một thời gian rồi thì... Wipe đi cho nó sạch!
    Thật sự thì cũng có dùng 1 thời gian, mà mình nghĩ cái đó k quan trọng nên cũng k đụng tới, sao h nó cứ thông báo có vài ứng dụng cần xác minh BB ID, rồi vào bb world down thì nó bắt nhập pass, hic, wipe máy là mất tất cả đó hả

Trích dẫn Gửi bởi o0vipdn0o
    Thật sự thì cũng có dùng 1 thời gian, mà mình nghĩ cái đó k quan trọng nên cũng k đụng tới, sao h nó cứ thông báo có vài ứng dụng cần xác minh BB ID, rồi vào bb world down thì nó bắt nhập pass, hic, wipe máy là mất tất cả đó hả
    Mất hết, chỉ có version của os là giữ nguyên. Mất từ app cài vào, data... tất nhiên mất luôn bbid nữa Thà đau một lần rồi thôi, Wipe đi bạn!

Theeo mình nên wipe và đăng ký cho mình một ID. dùng chung bất tiện, chỉ cẩn thận không mất danh bạ, còn những cái đi theo BB ID thì chắc theo chủ cũ

Vâng tks tất cả mọi người, mình đã chấp nhận thương đau, wipe máy. THôi thà đau 1 lần còn hơn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối