Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    BlackBerry đã đưa

trợ lý ảo lên phiên bản OS 10.3 với tên gọi

BlackBerry Assistant, đây là một công cụ tương tự như

Siri của iOS,

Google Now trên Android hay

Cortana trên Windows Phone. BlackBerry Assistant trên BlackBerry 10 cho phép bạn quản lý công việc và email cá nhân, địa chỉ liên lạc, BBM, lịch và các ứng dụng khác của BB10 thông qua 2 cách: lệnh bằng giọng nói và gõ text.

Nó giúp bạn thực hiện các nhiệm vụ cần thiết một cách nhanh chóng trong mọi tình huống, cho dù tại bàn làm việc, trên xe hay trong một cuộc họp. BlackBerry Assistant tích hợp sâu với BlackBerry Hub, Calendar và Contacts, với khả năng độc đáo.

Và hôm nay, trang N4BB đã thực hiện một video clip để so sánh 3 công cụ trợ lý ảo BlackBerry Assistant vs Siri vs Google Now. Mời các bạn theo dõi xem BB Assistant thể hiện như thế nào với 2 người bạn kia nhé

<div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/QdJ4_kxL8v4?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe></div>

View more random threads:

- Tốc độ: 1-Siri, 2-Google Now, 3-...
    - Thông tin: 1-BB Assistant, 2-Siri, 3-...
    - Giao tiếp: 1-BB Assistant, 2-Siri, 3-...
    Nhưng phải công nhận là BlackBerry Assistant quá chậm, nếu sử dụng cho công việc thì không thiết thực bằng thao tác

P/s: trên chỉ là một số cảm nhận rất cá nhân của mình theo clip vừa xem, có thể sẽ hơi thiêng vị cho BlackBerry hoặc các bạn có nhận xét khác

Em miễn bình luận
    Dù thế nào PP vẫn là số 1 &lt;3

Trích dẫn Gửi bởi riyrayron
    Nhưng phải công nhận là BlackBerry Assistant quá chậm, nếu sử dụng cho công việc thì không thiết thực bằng thao tác
    Vì BB Assistant nó chờ 1 lúc để chắc chắn bạn đã "ra lệnh xong" rồi mới thực hiện. Do BB Assistant có thể nhận 1 lệnh rất dài. VD: bạn có thể ra lệnh "Facebook" dừng 1 chút rồi nói tiếp "BB Assistant quá tuyệt!", nó sẽ update lên Facebook cho bạn câu "BB Assistant quá tuyệt!". Còn Siri thì và Google Now chỉ nhận 1 câu lệnh đơn, tức là thấy bạn dừng cái là nó thực thi luôn.

Mà BB Assistant nó lại còn hiển thị cái câu mình nói lên 1 lúc để "xác nhận" nên càng làm chậm hơn so với 2 thằng kia. Thực ra chậm 1 chút xíu đó cũng chẳng ảnh hưởng nhiều, nhưng bỏ cái "confirm" đó đi cũng được, không cần thiết lắm nhỉ

Thao tác trên BB nhanh nên BB chưa tập trung nhiều vào trợ lý ảo. Nhưng tương lai bác nào không đổi chắc sẽ bị tụt lại.

Bước khởi đầu đối với BB Assistant như vậy cũng rất đáng khen rồi, chúng ta sẽ cùng chờ đợi những điều tích cực trong tương lai ...

Sao mấy lệnh đơn giản ko làm offline nhỉ, Thắng siri nó chạy được off thì phải

chúng ta chờ những bản cập nhật mới cải thiện hơn chứ, theo em mới đầu thế là ngon rồi )

công bằng mà nói thì trợ lí ảo của blackberry là kém nhất. giống như một thằng đầy tớ, sai nó làm việc nó ngẩn ra một lúc sau đấy lại còn hỏi lại. thử hỏi có bực không ).

Trích dẫn Gửi bởi binhcd
    công bằng mà nói thì trợ lí ảo của blackberry là kém nhất. giống như một thằng đầy tớ, sai nó làm việc nó ngẩn ra một lúc sau đấy lại còn hỏi lại. thử hỏi có bực không ).
    Em nó là nhân viên mới, đang thử việc nên phải cẩn thận mà . Chứ công việc nó hoàn thành tốt đấy chứ. Các anh đào tạo em nó dần dần về tác phong làm việc nhé

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Tìm hiểu qua về BlackBerry Assistant - Trợ lý ảo trên OS 10.3
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 22-04-2015, 10:46 PM
  2. Siri và Cortana không đảm bảo quyền riêng tư bằng BlackBerry Assistant
    Bởi thanhtranquoc352 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 14-03-2015, 03:34 AM
  3. [Video] Voice Control trên BlackBerry 10 đánh bại Siri trên iPhone 5
    Bởi kytrung91 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 22-01-2013, 02:14 PM
  4. [Video] Google Maps Voice Navigation trên BlackBerry 10
    Bởi tomynguyenqd trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 07-10-2012, 06:19 PM
  5. AIVC: "Siri" đúng nghĩa dành cho Android
    Bởi nguyenphong78726 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 04-04-2012, 11:11 PM