Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 80
    Trên BB10,

Quick Settings khá tiện khi có thể cho phép truy cập nhanh vào các cài đặt, ngoài ra nó còn có thể cho phép chuyển đổi nhanh các tùy chọn. Như chuyển đổi

Profile, Tắt/Bật Wifi, NFC, Bluetooth, GPS hay thay đổi độ sáng màn hình... Tuy nhiên, ở các phiên bản OS trước, việc thay đổi Profile chưa tốt lắm khi chỉ cho người dùng chuyển đổi qua lại 2 Profile của

Notification (ở bản 10.2.1 theo mình nhớ là chỉ chuyển đổi giữa Normal và Vibrate).

Lên phiên bản OS 10.3.1 thì mình thấy một tính năng khá hay là chuyển đổi nhanh giữa 2 hoặc nhiều profile ngay trong Quick Settings, thoải mái cho bạn lựa chọn cài đặt

Chế độ Normal

Chuyển nhanh sang Silent

Chuyển nhanh sang Vibrate

Với một sự thay đổi nhỏ nhưng BB10 thật sự làm người dùng thấy thoải mái hơn. Không cần phải đi vào trong khu vực Notification để chuyển sang Profile thông báo khác nữa.

Cách làm như sau:

Đầu tiên các bạn vào Setting chọn Notification:

Phía dưới Action Bar có mục Quick Setting, các bạn nhấn vào đây sẽ ra màn hình bên dưới:

Ở màn hình này, các bạn chỉ việc chọn các Profile mình hay sử dụng ở Quick Setting. Với mình là Silent, Normal và Vibrate. Các bạn cũng có thể sắp xếp lại thứ tự các Profile để khi ưu tiên sử dụng ở ngoài Quick Setting. Ví dụ: mình hay dùng Normal > Silent > Vibrate.

Sau đó các bạn thoát khỏi màn hình này để lưu lại cấu hình và thử ở Quick Setting bằng các chạm vào Icon ở kế bên chữ Notification ở ngoài Quick Setting.

Đây là tính năng mới bắt đầu có từ OS 10.3.1, cho phép người dùng chuyển đổi nhanh các chế độ thông báo (Profiles) ngay trên thanh menu Quick Settings. Chỉ cần nhấp nhấp vào hình quả chuông như hình trên cho đến khi nó chuyển tới đúng chế độ bạn mong muốn.

Các chế độ xuất hiện trong khi ta nhấp vào hình quả chuông đó có thể được tùy chỉnh theo ý thích của bạn. Bạn có thể thêm, bớt thoải mái bằng cách thực hiện như sau.
    • Vuốt từ trên xuống bằng 1 ngón tay (nếu đang ở màn hình Home) hoặc bằng 2 ngón tay nếu đang ở trong 1 ứng dụng nào đó để mở nhanh Quick Settings
    • Chọn Settings > Notifications (hoặc nhấn ngay vào chữ Notifications ở menu Quick Settings)
    • Chọn tiếp Quick Settings có biểu tưởng ngôi sao
    • Đánh dấu các chế độ Profiles bạn muốn chuyển đổi nhanh.
    • Nhấn nút Back để lưu lại.
    Và từ giờ, bạn chỉ cần vuốt từ trên xuống và nhấp vào biểu tượng quả chuông (hình #1) để chuyển đổi các profile thoải mái và nhanh chóng.
    Theo: BlackBerry

Cả Blue tooth, Wifi, ncf, hospost, alarm... đều chỉ cần nhấp vào icon thôi nhá các bác!

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Rew
    Cả Blue tooth, Wifi, ncf, hospost, alarm... đều chỉ cần nhấp vào icon thôi nhá các bác!
    Những cái đó là để On/Off (tắt/bật) rất tiện . Còn cái Notifications thì khác, vì có nhiều chế độ nên nó cho phép chúng ta switch liên tiếp, cũng khá tiện. Mình hay để 3 chế độ để chuyển đổi nhanh: Normal, Vibration, Silent

Tips nhỏ: tất cả những mục trên Quick Settings, nếu biểu tượng được tách biệt với phần text thì ta có thể nhấn vào đó để Tắt/bật

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi bbold
    Những cái đó là để On/Off (tắt/bật) rất tiện . Còn cái Notifications thì khác, vì có nhiều chế độ nên nó cho phép chúng ta switch liên tiếp, cũng khá tiện. Mình hay để 3 chế độ để chuyển đổi nhanh: Normal, Vibration, Silent

Tips nhỏ: tất cả những mục trên Quick Settings, nếu biểu tượng được tách biệt với phần text thì ta có thể nhấn vào đó để Tắt/bật
    Cái alarm nó sẽ bật tắt khung giờ chính, cũng hay. Hồi em tự vọc được cái profile thấy BlackBerry thật là tiện lợi

Cái này thực sự hay. Mình mày mò mãi giờ mới hiểu, cảm ơn chủ topic lắm

Tip rất hay giờ mới được biết. Mình đơn giản chỉ chuyển đổi qua lại giữa Normal và Silent .

Biết dc cái này khi lên 3.1

Bài viết hữu ích. Cảm ơn bạn!

Dạo này 4rum...ít bài tinh tế...
    Thiên về ''kể lể'' hay sao ấy....
    Đề nghị các mod chịu khó ''cày cuốc'' dịch bên Crackberry hoặc các trang ''dứa'' để anh em có thêm thông tin nhé

Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Quick Sender - Gửi thông tin contact cho bạn bè nhanh chóng trên BB10
    Bởi tbtoanha trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 15-09-2016, 11:09 AM
  2. Truy cập nhanh menu Quick Settings trong mọi ứng dụng trên OS 10.3
    Bởi nuochoachinhhang1 trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry 10
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 11-07-2014, 01:57 PM
  3. Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 13-11-2013, 08:19 PM